Warning: Function eregi_replace() is deprecated in ..../archive/index.php(477) : eval()'d code on line 8

Warning: Function eregi_replace() is deprecated in ..../archive/index.php(477) : eval()'d code on line 8

Mới học đàn, cần mua đàn loại j? [Lưu trữ] - VietKeyboard

PDA

View Full Version : Mới học đàn, cần mua đàn loại j?

Huy_VKB
02-05-2012, 02:53 PM
Hiện e đang muốn học đàn organ để nghịch thôi, nhưng cũng muốn mua một cây để tốt cho việc học.
Nên em muốn nhờ mấy anh hỗ trợ em cái, nên chọn hãng đàn nào, loại nào và cho em xin cái giá tham khảo.
Em còn là học sinh.
Ngân sách khoảng: 6tr<<<<<<<

thanhtung0088
02-05-2012, 04:00 PM
Cũng tùy vào điều kiện tài chính của em.Mới học thì mua loại đàn có giá rẻ thôi,khoảng 3 tr đổ lại.Hàng Yamaha tiếng hay hơn Casio.Có tiền thì mua yamaha 550b khoảng 16tr.
Có thể tham khảo giá ở các địa chỉ :
Nhạc cụ-Âm Thanh-Ánh Sáng Trùng Dương ([Only registered and activated users can see links])
Yamaha PSR S910 | Đàn Organ ([Only registered and activated users can see links])

Keyboard_KevinLong
02-05-2012, 06:57 PM
550b hoặc S700, theo mình thì bạn chọn s700 là chuẩn rồi. Thân ! mình thì xài cây cùi mía ơi là mía hehe.

blueriver92
02-05-2012, 07:00 PM
Yamaha psr-e423, để học thì hết ý :D
[Only registered and activated users can see links]

sunny_andlove
02-05-2012, 07:18 PM
6tr ak. rán kiếm s550b mà dùng cho sướn

Huy_VKB
02-05-2012, 07:42 PM
Em tính lick em S500 cũ mà không biết được không nữa, với E423 cũng được nhưng âm thanh của nó không chuẩn lắm, còn S550B, S700 thì ko đủ điều kiện.
Cho em hỏi cái: S500 nó load được nhiều slyte ko, mà phải load qua đĩa mềm hay nối cáp với PC. Ai đã sử dụng qua S500 chỉ em cái.

blueriver92
02-05-2012, 08:08 PM
Em tính lick em S500 cũ mà không biết được không nữa, với E423 cũng được nhưng âm thanh của nó không chuẩn lắm, còn S550B, S700 thì ko đủ điều kiện.
Cho em hỏi cái: S500 nó load được nhiều slyte ko, mà phải load qua đĩa mềm hay nối cáp với PC. Ai đã sử dụng qua S500 chỉ em cái.
S500 có cổng usb, xài style nào load style đó vào, mà nghe nói dòng này load style chậm lắm

Keyboard_KevinLong
02-05-2012, 09:26 PM

Bạn mua s500 thà liều mạng mua con psr 2000 mà xài chuẩn không cần chỉnh nhé. s500 chỉ để trang trí thôi, cái gì cũng vậy, sắm thì sắm cho tới kẻo hối hận không kịp đó bác.

amateur-keyboard
02-05-2012, 09:30 PM

Nên lấy S500 đi, vì sau này em dễ nâng cấp lên S910 (top hiện nay của dòng S này). Cái này có USB lại hợp với túi tiền. Theo Anh xếp loại "đẳng cấp" như sau S500, S550b, S700, S710, S900, S910 từ thấp tới cao. Mong em mãn nguyện với sự lựa chọn của mình. Nên nhớ là mua cái mình cần chứ không phải cái mình "muốn".

newtointernet
03-05-2012, 03:43 AM
Đàn organ để học và nghịch thì E423 là chuẩn nhất vì là đàn mới, nói chung là mới nhiều thứ. Tầm 6tr thì ko nên mua đàn cũ nếu bạn kô đi làm nghề.

Huy_VKB
03-05-2012, 10:58 AM
Vì em có mốt chiếc laptop và PC nên muốn mua S500 có j load slyte, nghe nói nó chậm nhưng nó load chỉ 15s-20s ak phải không vậy.
Chắc em cố gắng giành dụm mua loại 2000 mà nếu mua 2000 thì lâu lắm, trước mắc là S500 vậy.
Thanks.

thanhtung0088
03-05-2012, 11:06 AM
S500 e rằng không còn hàng,cổng USB của nó chỉ đọc được nhạc midi thôi ko đọc được sty.Mình đã từng mua cây này về thì hối hận và trả lại ngay còn bị mất 20%.Vấn đề là bạn mới học thì cũng ko cần đàn xịn phải ko ? cái đó chỉ dành cho dân chạy sô thôi.Cũng ko cần mua hàng mới.Kiếm đại cây nào xài rồi thuộc loại "trùm mền" cũng được.(lưu ý : nhìn cái phím cuối cùng bên tay phải nó hạ xuống thấp hơn các phím còn lại là tốt đấy)

baongocrong
06-05-2012, 02:56 AM
Vote cho chú em 55o một vé. Tuyệt vời hơn em 423 nhiều,

CasioCTK
06-05-2012, 07:42 AM
Bạn chỉ nghịch và học thôi, nên sự lựa chọn của bạn là không sai đâu! Cứ việc chọn s500, tốt chán, bao nhiêu người yêu đàn mơ mà không có!

amateur-keyboard
06-05-2012, 08:30 AM
S500 e rằng không còn hàng,cổng USB của nó chỉ đọc được nhạc midi thôi ko đọc được sty.Mình đã từng mua cây này về thì hối hận và trả lại ngay còn bị mất 20%.Vấn đề là bạn mới học thì cũng ko cần đàn xịn phải ko ? cái đó chỉ dành cho dân chạy sô thôi.Cũng ko cần mua hàng mới.Kiếm đại cây nào xài rồi thuộc loại "trùm mền" cũng được.(lưu ý : nhìn cái phím cuối cùng bên tay phải nó hạ xuống thấp hơn các phím còn lại là tốt đấy)
Không biết bạn có nhầm không chứ tôi đã sài qua cây này Yamaha PSR-S500 (chú ý có chữ S trước 500), USB của nó load được styles mà, nhưng hơi chậm mà thôi, với nó cũng hạn chế size của file. Tôi nhớ không lầm thì size của một style không quá 30KB thì phải. Hơn nữa số file trong một folder (Thư mục) ít hơn 100 files thì phải. Thành ra tốt nhất là bạn phải chọn những style có dung lượng nhỏ mà thôi.
Rất đồng ý những ý kiến khác của thanhtung0088, có gì không phải bỏ qua. Riêng mình thì thấy trên diễn đàn dùng nhiều S910,S900,S710...nện nếu mình dùng S500 thì sau này khi mình nâng cấp (bán cái này mua cái khác chứ không phải như nâng cấp máy tính) lên những loại kể trên thì cách sử dụng, load style, voice, midi... cũng không khác là mấy, chỉ cần cập nhật những tính năng mới mà thôi.

TRANHUNG1988
07-05-2012, 09:37 PM
Thân chào bạn và anh em. thật sự mà nói đã là đồ điện tử thì không thể nói là hàng mới bền hay cũ bền. quan trong là tìm được cậy đàn đúng như ý mình. nếu bạn đã có 6tr thì có thể tìm psr540->4,7tr, psr550->5,8tr. nếu bạn thêm tí nữa thì tim psr740->6,8tr. tất cả đàn mình báo ở đây khoảng từ 90% trở lên nhé!nếu đàn đẹp trên 95% thì giá có thể giao động thêm vài trăm ngàn nhé.chúc bạn có tìm được một cây đàn như ý.

Lâm Phong
07-05-2012, 11:29 PM
Hiện e đang muốn học đàn organ để nghịch thôi, nhưng cũng muốn mua một cây để tốt cho việc học.
Nên em muốn nhờ mấy anh hỗ trợ em cái, nên chọn hãng đàn nào, loại nào và cho em xin cái giá tham khảo.
Em còn là học sinh.
Mua cây nào càng rẻ là được rồi. Có bàn phím để luyện ngón, cảm âm,.. là ngon rồi. Có đấy sau này lên đàn sẽ rõ hay.

mathientuongvl
08-05-2012, 10:40 AM
Em còn là học sinh.
Thêm một lựa chọn cho em là tìm mua Roland GW7 xài rồi.Roland rất bền,xài rồi vẫn tốt chán,ngon hơn s500, mới hơn prs550,640 nhiều.
Chúc em sớm mua dc đàn.

BaoNgocKeyboard
08-05-2012, 02:07 PM
Rước em chín mười về đi bạn ! Đảm bảo bạn không thất vọng đâu!

Gunyzero1997
08-05-2012, 02:12 PM
Ngân sách 6 triệu mà bảo mua chín mười bây giờ chín mười mắt gấp 5 lần số tiền trong ngân khố của bạn ấy :(
Theo mình nên mua Yamaha PSR E432 là ok rồi !!!

hadinhnhan1102
09-05-2012, 09:47 PM
Cũng tùy vào điều kiện tài chính của em.Mới học thì mua loại đàn có giá rẻ thôi,khoảng 3 tr đổ lại.Hàng Yamaha tiếng hay hơn Casio.Có tiền thì mua yamaha 550b khoảng 16tr.
Có thể tham khảo giá ở các địa chỉ :
Nhạc cụ-Âm Thanh-Ánh Sáng Trùng Dương ([Only registered and activated users can see links])
Yamaha PSR S910 | Đàn Organ ([Only registered and activated users can see links])
Ngân sách < 6 tr mà bác này xúi tậu cây 16tr, thật là ác quá đi ah`.! ^:)^

tieulong_001
10-05-2012, 11:33 AM
Ít thấy tư vấn 550 nhỉ, bên box mua bán đang có mấy cây đẹp kìa!

CasioCTK
10-05-2012, 12:49 PM
Vậy bây giờ ý bạn thế nào rồi! Hay là đã tậu một em vừa ý? Góp ý thêm cho bạn 1 cây dễ học nè: CTK-6000, HighGrade của Casio nhé!

hoangtubienca195
19-05-2012, 08:55 PM
Các anh sẵn đây cho em hỏi: em chuẩn bị đi học đàn organ, định mua 1 cây về học và chơi luôn mà em đang phân vân giữa S500 với E423, vì chưa có kinh nghiệm gì nên không biết chọn loại nào. Mong các anh hướng dẫn về tính năng cụ thể. Cảm ơn nhìu !!!

sadlooking
19-05-2012, 10:58 PM
S500, có tiền thì làm luôn em S710 đi bạn, ít tí thì S650, mình khuyên thật là 2 con đàn bạn vừa hỏi không nên mua con nào. thà mua em PSR 2100 hay em PSR 3000 còn thấy khoái hơn. tuy nhiên mua đàn cũ thì nên chọn mặt mà đưa tiền, không thì tiền mất tật mang đó.8-}

hoangtubienca195
20-05-2012, 10:18 AM
Trước tiên cảm ơn anh, nhưng mà kinh phí có giới hạn anh ơi, với lại đang là học sinh mua về chỉ để chơi ở nhà thôi chứ không có đi đám gì hết. Mấy con anh nói nó "bự" quá rớ tay không tới.

haviva
20-05-2012, 01:04 PM
Nhiều bác đứng trên quan điểm của nhạc công chuyên nghiệp hoặc của dân chơi pro lâu năm, rồi phán là đã mua thì phải mua đàn này đàn nọ. Mà không thấy là đối với dân mới học thì mấy cái đó quá xa xỉ, không phù hợp với túi tiền và trình độ của người mới tập đàn. Mới tập thì cần gì đàn phải load style nhanh hoặc nhiều để đi show kiếm tiền cho ngọt. Cho nên theo mình thấy, ở trên quan điểm của người mới bắt đầu học đàn và đánh cho vui, không đi show chuyên nghiệp thì E423 là quá tốt rồi. 1 thời gian, chí ít cũng phải trên 1 năm, lúc đó tay nghề vững rồi, muốn nâng cấp level thì đổi cũng đâu muộn, hoặc để vậy đánh giải trí đỡ buồn cũng quá tốt rồi

CasioCTK
20-05-2012, 01:13 PM
Trước tiên cảm ơn anh, nhưng mà kinh phí có giới hạn anh ơi, với lại đang là học sinh mua về chỉ để chơi ở nhà thôi chứ không có đi đám gì hết. Mấy con anh nói nó "bự" quá rớ tay không tới.
Bạn nên mua S500, mới học mà được cây này thì thầy chùa ông địa rồi bạn ạ!

Nhiều bác đứng trên quan điểm của nhạc công chuyên nghiệp hoặc của dân chơi pro lâu năm, rồi phán là đã mua thì phải mua đàn này đàn nọ. Mà không thấy là đối với dân mới học thì mấy cái đó quá xa xỉ, không phù hợp với túi tiền và trình độ của người mới tập đàn. Mới tập thì cần gì đàn phải load style nhanh hoặc nhiều để đi show kiếm tiền cho ngọt. Cho nên theo mình thấy, ở trên quan điểm của người mới bắt đầu học đàn và đánh cho vui, không đi show chuyên nghiệp thì E423 là quá tốt rồi. 1 thời gian, chí ít cũng phải trên 1 năm, lúc đó tay nghề vững rồi, muốn nâng cấp level thì đổi cũng đâu muộn, hoặc để vậy đánh giải trí đỡ buồn cũng quá tốt rồi
Vô cùng tán thành quan điểm của bạn, nhưng E423 củng xa xỉ với mình quá, nên mình chọn Casio!

hoangtrong_keyboard
29-07-2012, 09:57 PM
Hi mình mới sắm em PSR E423 chừng được 2 tháng đây thôi dùng cho việc học tốt lắm bạn ơi khỏi chê style dance có 2 nút coltrol nghe cực phê !!! tuy mình đi làm không có thời gian nhiều nhưng tối về tắm rửa xong lại lôi em nó ra hoc hi ,đàn đẹp mà hình dáng nhìn gọn sắc sảo ....nói chung học thì phải chọn em này sau này chuẩn rùi phan đàn mới liền .....

Cuong_Yamaha
29-07-2012, 10:01 PM
Bạn chọn DGX cũng được cho rẻ, chắc tầm từ 4 đến 6 triệu là có một em tập mà ko phải no lắng gì, bàn phím cực bền, tiện cho việc luyện ngón và tập. Chúc bạn thành công.

laplaya
01-08-2012, 10:01 PM
Chủ thớt đã quyết định mua em nào về học rồi? Mình đang tự học bằng cây PSR E423 được 1 năm rồi. Đàn đẹp và cúng có nhiều tính style và voice khá hay (mà mình chưa biết khai thác hết;))). Mình chơi để giải trí thôi nên thấy các chức năng của đàn cũng thoải mái để tập rồi. Tiếng piano nghe cũng rất hay nên mình đang tập thêm piano trên cây này.

Love8
01-08-2012, 10:32 PM
Nếu mua để nghịch thôi, thì với 6tr bạn có thể mua Casio CTK-6000 đầy đủ chức năng và thẻ nhớ cho bạn học và nghịch dài dài về sau mà không cần đổi nữa.

CHUANLEE
01-08-2012, 10:39 PM
Em còn là học sinh.
6 triệu mà mua để ngịch thôi hả bạn...
Vậy thì mua psr 290 khoảng 3t
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])
Còn 3t để đóng học phí, Uống bia với các thầy...
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

laplaya
01-08-2012, 11:07 PM
6 triệu mà mua để ngịch thôi hả bạn...
Vậy thì mua psr 290 khoảng 3t
Còn 3t để đóng học phí, Uống bia với các thầy...

Nói thì nói vậy chứ ai lại bỏ 6tr ra mà nghịch nhất là bạn ấy còn là học sinh. Có lẽ bạn ấy sợ học không được tốt nên nói là nghịch vậy thôi;))

CHUANLEE
01-08-2012, 11:34 PM
Nói thì nói vậy chứ ai lại bỏ 6tr ra mà nghịch nhất là bạn ấy còn là học sinh. Có lẽ bạn ấy sợ học không được tốt nên nói là nghịch vậy thôi;))
Thì mình cũng nói cho vui vậy mà...còn mình vẫn tư vấn nghiêm túc đó...

chungthanhphuoc
02-08-2012, 10:38 PM
S500 chỉ load được một style thôi đó bác chủ topic ơi,nên cân nhắc trước khi mua để sau này phải bỏ tiền mua thêm 1 con khác nữa đó bác.Lúc trước tui cũng như bác,thấy con S500 rẻ nên tính hốt,nhưng lên coi thì nghe nói nó load được có 1 style thôi,và rất chậm nữa.Nên tui mua con S550b luôn.Tầm 6tr thì bạn mua con PSR 740 đi,cũng ổn lắm đó,nhớ là đừng mua Casio nhé.