Warning: Function eregi_replace() is deprecated in ..../archive/index.php(477) : eval()'d code on line 8

Warning: Function eregi_replace() is deprecated in ..../archive/index.php(477) : eval()'d code on line 8

[Hỏi] Cách Tạo Bank Tiếng [Lưu trữ] - VietKeyboard

PDA

View Full Version : [Hỏi] Cách Tạo Bank Tiếng

vuongtrinh
29-10-2012, 04:05 PM
Ành nào hướng dẫn giúp em cách tạo một Bank tiếng với ạ ! e mới học chưa biết gì , nhờ các a giúp ! tks nhiều !

Người_hành_tinh
29-10-2012, 04:11 PM
Ành nào hướng dẫn giúp em cách tạo một Bank tiếng với ạ ! e mới học chưa biết gì , nhờ các a giúp ! tks nhiều !
Cách tạo 1 bank tiếng (Registration Memory)
Chọn 1 voice ( Tiếng) nào đó,sau khi đã căn chỉnh vừa ý, ấn giữ nút MEMORY và
ấn tiếp vào vị trí mà bạn muốn save, và làm lần lượt từ 1--->8.(trên hàng Registration)
Xong bạn bấm vào nút J bên góc phải màn hình để save toàn bộ bank tiếng ấy vào đàn.
Cách save như sau : ấn nút số 6 dưới để vào đặt tên cho bank tiếng vừa thu,
ấn nút số 7 dưới để xóa chữ NEW BANK,và đặt tên mới.Xong ấn số nút số 8 trên OK,
thế là bạn đã có 1 bank tiếng mới do mình tạo.
(Có thể tạo nhiều bank tiếng khác nhau nếu muốn) Chúc các bạn thành công

nguyenductho
29-10-2012, 04:26 PM
Bạn làm theo cách của bengoc cũng được. Nhưng mình bổ sung thêm tí:
- Khi bạn nhấn nút regist thì bạn chọn tiếng mình thích, theo số đã lưu, để chơi cùng 1 style bạn chọn.
- Khi bạn tắt nút regist, bạn có thể chọn style mà bạn thích (có thể chỉnh luôn tempo, tranpost, volum) save vào luôn vào các tiếng từ 1-8, lúc này mỗi tiếng là mỗi style khác nhau. Như vậy, bank tiếng có thêm tác dụng là chọn style rất nhanh. Khi cần chơi các tiếng trong bank đó mà không bị thay đổi style thì bạn bấm lại nút regist.

vuongtrinh
29-10-2012, 04:42 PM
Tiện đây e muốn hỏi mình có thể cài đặt bank 4 tiếng ( one touch setting ) cho style dowload về được ko ạ và nếu đc thì làm như thế nào ạ !

Người_hành_tinh
29-10-2012, 04:48 PM
Tiện đây e muốn hỏi mình có thể cài đặt bank 4 tiếng ( one touch setting ) cho style dowload về được ko ạ và nếu đc thì làm như thế nào ạ !
Bạn làm như phần cài bank tiếng vậy đó, bấm giữ memory rồi bấm 1-2-3-4

vuongtrinh
29-10-2012, 04:57 PM
Rồi mình save như thế nào ạ !

organdemhat
29-10-2012, 06:38 PM
Rồi mình save như thế nào ạ !
Bạn làm như phần cài bank tiếng vậy đó, bấm giữ memory rồi bấm 1-2-3-4

hoanganhgiap
29-10-2012, 06:54 PM
Ành nào hướng dẫn giúp em cách tạo một Bank tiếng với ạ ! e mới học chưa biết gì , nhờ các a giúp ! tks nhiều ! ĐÂy nhé chú em là video clip đó ; [Only registered and activated users can see links]

SƠN_Tamkỳ
17-12-2012, 08:35 PM
Khi lưu bank tiếng rồi , có chỉnh volum lơn hay nhỏ cả bank được không .
mình dowload bank của anh em tren diễn đàn về , thấy tiếng hơi nhỏ , thì vào chổ nào chỉnh đây .
mong anh trả lời dùm cho mình xí.

boylamdong
12-02-2013, 09:10 PM
Bạn làm theo cách của bengoc cũng được. Nhưng mình bổ sung thêm tí:- Khi bạn nhấn nút regist thì bạn chọn tiếng mình thích, theo số đã lưu, để chơi cùng 1 style bạn chọn.- Khi bạn tắt nút regist, bạn có thể chọn style mà bạn thích (có thể chỉnh luôn tempo, tranpost, volum) save vào luôn vào các tiếng từ 1-8, lúc này mỗi tiếng là mỗi style khác nhau. Như vậy, bank tiếng có thêm tác dụng là chọn style rất nhanh. Khi cần chơi các tiếng trong bank đó mà không bị thay đổi style thì bạn bấm lại nút regist.Bạn cho mh hỏi s550b có cài dc bank tiếng ko?Cảm ơn bạn nhiều!!!

congdac
19-03-2013, 06:56 PM
Anh nào cho em hỏi em chỉ lưu được 1 bank tiếng duy nhất , vậy mình muốn lưu thêm nhiều bank tiếng nữa thì mình làm những thao tác nào em sử dụng S750 . cám ơn mấy anh nhiều .

hieuroland
19-03-2013, 07:29 PM
Anh nào cho em hỏi em chỉ lưu được 1 bank tiếng duy nhất , vậy mình muốn lưu thêm nhiều bank tiếng nữa thì mình làm những thao tác nào em sử dụng S750 . cám ơn mấy anh nhiều .
Sau khi lấy tiếng và sửa ưng ý thì bạn nhớ đề lên số thứ tự từ 1-8 tuỳ chọn. Lưu đủ 8 tiếng rồi thì bạn Save và đổi tên đi. Vậy là có bank tiếng mới.

congdac
19-03-2013, 07:51 PM
Sau khi lấy tiếng và sửa ưng ý thì bạn nhớ đề lên số thứ tự từ 1-8 tuỳ chọn. Lưu đủ 8 tiếng rồi thì bạn Save và đổi tên đi. Vậy là có bank tiếng mới.
Za sao khi em lấy tiếng sữa ưng ý save em được 1 bank .
Vi du em lưu được 1 bank dùng cho dance vậy em muôn thêm một bank nhạc sên .. thì minh làm sao vậy
2 cái nút _ + trên REGIST BANK ấy em muôn tao nhiều bank tiêng đo . em cũng mới lân đầu tiên sử dụng đàn này nên hok biết .

Hải Biên
19-03-2013, 07:58 PM
Za sao khi em lấy tiếng sữa ưng ý save em được 1 bank .
Vi du em lưu được 1 bank dùng cho dance vậy em muôn thêm một bank nhạc sên .. thì minh làm sao vậy
2 cái nút _ + trên REGIST BANK ấy em muôn tao nhiều bank tiêng đo . em cũng mới lân đầu tiên sử dụng đàn này nên hok biết .Thì bạn lại lưu như lúc trước , lưu đè lên 8 tiếng trước đó rồi SAVE đổi tên tùy ý , VD tên nhạc Vàng rồi OK

congdac
19-03-2013, 09:14 PM
Thì bạn lại lưu như lúc trước , lưu đè lên 8 tiếng trước đó rồi SAVE đổi tên tùy ý , VD tên nhạc Vàng rồi OK

Cám ơn anh nhiều lắm hjhj