Warning: Function eregi_replace() is deprecated in ..../archive/index.php(477) : eval()'d code on line 8

Warning: Function eregi_replace() is deprecated in ..../archive/index.php(477) : eval()'d code on line 8

Style nhạc Việt Nam - Korg PA-600 [Lưu trữ] - VietKeyboard

PDA

View Full Version : Style nhạc Việt Nam - Korg PA-600

nhannguyen
01-01-2013, 12:41 AM
Style đầu tiên: Bolero, có Var 1 đến 4, Fill 1 - 4, Count in, Ending 1, Break.
Demo: Bài hành trang giã từ - st: Trường Sa, do tui hát (hơi dỡ).
Link demo: [Only registered and activated users can see links]

nhannguyen
01-01-2013, 12:49 AM
Đây là style đầu tiên tui làm khi mới lấy PA600 về, thức trắng đến trưa hôm sau, mệt quá nên hát ko ra hơi, style được chia sẻ trên đã được sửa lại đôi chút, tức là có hơi khác so với style trong demo. (đỡ bị ngập ngừng khi nhấn fill)

ngocquynh
01-01-2013, 02:01 AM
Thành thật thay mặt tất cà anh em cám ơn sự đóng góp cho dòng korg phong phú hơn .
hiện mình chưa có đàn nên không thể góp ý . nhưng rất hy vọng style sẻ đạt tiêu chuẩn cao .
theo mình biết style hay và có độ dầy thì cần có the6m nhiều nhạc cụ tham gia .
và chất lượn có thể đạt từ 20 kb thì sẻ tốt hơn . mình chỉ góp ý chứ không có ý gì bạn nhé .
1 lần nửa cám ơn công sức và chất thông minh của bạn

Địnhkeyboard
01-01-2013, 08:13 AM
Style hay quá!hát cũng hay nữa thế mà cứ giấu tài không up sớm lên cho anh em.chúc bạn năm mới rồi dào sức khỏe làm ăn phát tài có nhiều style cho anh em!>:/>:/

nhannguyen
01-01-2013, 08:44 AM
Thành thật thay mặt tất cà anh em cám ơn sự đóng góp cho dòng korg phong phú hơn .
hiện mình chưa có đàn nên không thể góp ý . nhưng rất hy vọng style sẻ đạt tiêu chuẩn cao .
theo mình biết style hay và có độ dầy thì cần có the6m nhiều nhạc cụ tham gia .
và chất lượn có thể đạt từ 20 kb thì sẻ tốt hơn . mình chỉ góp ý chứ không có ý gì bạn nhé .
1 lần nửa cám ơn công sức và chất thông minh của bạn
Style dung lượng lớn vì có đầy đủ intros, endings, break và nhiều Chord Variation, intro làm càng dài thì dung lượng càng lớn. Ở đây mình chỉ làm Count in và ending 1 một ô nhịp thôi. Intro thì phải tự đánh thôi.

TRUNG 25
01-01-2013, 09:23 AM
Đây cũng là 1 câu chuyện để rồi sau này anh em khi làm 1 style có kinh nghiệm thêm
nếu nói môt người đang tập làm như tôi thì thật cũng trầy da tróc vảy mới nặn ra được như thế,
nếu nói như anh Định thì có lẽ đây cũng là quá đủ cho hai anh trao đổi cái air của mỗi ngừơi
nếu nói theo như Ngoc Quynh thì đương nhiên 1 người biết làm rồi thì xoay thế nào cũng được thiên biến vạn hóa , lúc này chắc phải là 1 bài khá là ưng ý ,
Còn như NHân Nguyên nói mình cũng hiểu thức trắng trọn đêm với một ngày mới có đàn, để thử sức làm style với cây korg , cuối cùng anh thỏa mãn với em korg này.
Tóm lại , riêng tôi thấy nếu với cây korg này hy vọng mỗi anh em trong năm mới đều có thể tự làm style , lúc đó tùy khả năng mỗi người sẽ tìm thấy cái cách làm hay cho riêng mình .

Vuti84
01-01-2013, 09:48 AM
Style hay lắm.
Cảm ơn bạn nhiều và chúc bạn năm mới vạn sự như ý.

thtn87
01-01-2013, 10:03 AM
Cám ơn a nhiều...
Sty nghe ok lắm..
Mong a chia sẻ nhiều hơn...
Chúc a thành công...

nhannguyen
03-01-2013, 09:20 AM
Style #2: Tạm gọi là Soul Nắng Vàng (vì phỏng theo bài Nắng vàng biển xanh và anh), nhưng anh em cũng có thể áp dụng để đánh những bài khác.
Thành phần: Var 1 - 3, break. Count in đã có sẵn, bài này out theo kiểu fade out câu intro nên mình ko làm ending.
Demo: Bài "Nắng vàng biển xanh và anh" - ST: Lê Hựu Hà
Link demo:
[Only registered and activated users can see links]
Bài này có đôi chỗ mình đánh giai điệu và hợp âm không chính xác, và đoạn đầu mình đánh thiếu một phiên khúc để các bạn review style cho nhanh.

nhannguyen
04-01-2013, 09:58 PM
Các bạn tải về xài rồi xin cho ý kiến để mình còn hoàn chỉnh hơn style trên, cám ơn!

nhannguyen
05-01-2013, 11:14 AM
Style #3: Tạm gọi là "Cám ơn tình yêu". Nhưng các bạn cũng có thể áp dụng cho các bài khác của Anh Quân & Huy Tuấn như Hương Ngọc Lan, ...
Thành phần: Count in, Var 1 - 4.
Demo: Bài Hương Ngọc Lan của Anh Quân.
Link demo:
Bài này hợp âm rất hay, các bạn tải về nghe dé!

vnanhvu
05-01-2013, 11:20 AM
Style #3: Tạm gọi là "Cám ơn tình yêu". Nhưng các bạn cũng có thể áp dụng cho các bài khác của Anh Quân & Huy Tuấn như Hương Ngọc Lan, ...
Thành phần: Count in, Var 1 - 4.

Anh làm trực tiếp trên Pa chứ anh? Ko convert từ Ya chứ... Nếu vậy thì hoan hô 2 tay. Lâu nay xa đàn chưa đụng vào, nhưng vần down về để đó, khi nào em rãnh test sẽ pm cho anh nhé.
Thanks thanks thanks...và bấm Thanks >:D<

nhannguyen
05-01-2013, 12:07 PM
Chịu khó tải demo về nghe cho vui, he he!!!!

minhtienpa600
08-01-2013, 03:56 PM
Style của pac hay đấy,phần đệm ghita nghe to rõ giống đánh band.hihi.

Tuấn Korg
09-01-2013, 09:53 AM

Đúng là chất nhạc của nhannguyen rất huế...bài này hôm nay mình mới có thời gian nghe kỹ câu intro cũng như các câu lót dù có phăng đôi chút nhưng vẫn có những nốt luyến mang đến một cái hồn của huế....mình cũng rất thích những ca khúc huế nhất là những bài viết giọng trưởng như thế này.....đó là cảm nhận của bác sỹ thôi chưa phải nhạc sỹ đâu nhé........ cám ơn nhannguyen với nhạc phẩm style này

Ngọc Nghĩa-KMP
11-01-2013, 07:51 AM
Đúng là chất nhạc của nhannguyen rất huế...bài này hôm nay mình mới có thời gian nghe kỹ câu intro cũng như các câu lót dù có phăng đôi chút nhưng vẫn có những nốt luyến mang đến một cái hồn của huế....mình cũng rất thích những ca khúc huế nhất là những bài viết giọng trưởng như thế này.....đó là cảm nhận của bác sỹ thôi chưa phải nhạc sỹ đâu nhé........ cám ơn nhannguyen với nhạc phẩm style này
BS tuấn đừng ham âm nhạc quá mà quên khám bệnh đấy nha.hi hi hi

Tuấn Korg
11-01-2013, 08:10 AM
BS tuấn đừng ham âm nhạc quá mà quên khám bệnh đấy nha.hi hi hi

Âm nhạc đã ngấm vào mình từ thời sinh viên rồi nghĩa ơi...mình không công tác ở bệnh viện nữa mà mở phòng khám riêng của mình... ngoài mình ra còn có 1 số người khác làm việc cho mình nên cũng không bận rộn lắm.. sau những ngày làm việc là âm nhạc..................muốn làm việc, kinh doanh tốt thì phải có tinh thần tốt...mà âm nhạc là món ăn tinh thần tốt nhất..nói tóm lại âm nhạc cho mình 1 niềm vui sau mỗi ngày làm việc căng thẳng ở phòng khám và cũng từ đây mình lại có $ để sắm những sản phẩm âm nhạc thỏa mãn niềm đam mê và mang đến những món ăn tinh thần mỗi ngày

lenon
11-01-2013, 10:32 AM
Link demo: [Only registered and activated users can see links] Thanks! style của bác rất hay!

vnanhvu
11-01-2013, 11:40 AM
Âm nhạc đã ngấm vào mình từ thời sinh viên rồi nghĩa ơi...
Lúc cao hứng, khám theo " Điệu slow nhẹ nhàng..."...chưa tìm ra đúng bệnh thì tìm theo " Điệu Disco techno..."...Bệnh nào mà thoát được tay anh nhỉ...:-|

mrtoan87
11-01-2013, 06:30 PM
Âm nhạc đã ngấm vào mình từ thời sinh viên rồi nghĩa ơi...mình không công tác ở bệnh viện nữa mà mở phòng khám riêng của mình... ngoài mình ra còn có 1 số người khác làm việc cho mình nên cũng không bận rộn lắm.. sau những ngày làm việc là âm nhạc..................muốn làm việc, kinh doanh tốt thì phải có tinh thần tốt...mà âm nhạc là món ăn tinh thần tốt nhất..nói tóm lại âm nhạc cho mình 1 niềm vui sau mỗi ngày làm việc căng thẳng ở phòng khám và cũng từ đây mình lại có $ để sắm những sản phẩm âm nhạc thỏa mãn niềm đam mê và mang đến những món ăn tinh thần mỗi ngày
Ngưỡng mộ bác quá. Em cũng ước mong như bác, có một căn phòng riêng đầy đủ những nhạc cụ mà mình thích. Nhưng giáo viên nghèo quá bác ơi. :-<

nhannguyen
13-01-2013, 10:27 AM

Đã có sampler wav, nhắn lại sđt cho mình đi!

Tuấn Korg
14-01-2013, 10:53 PM
Đã có sampler wav, nhắn lại sđt cho mình đi!

Sang mai mình gọi nha , mấy hôm bận giờ mới nhìn thấy lời nhắn nè.

hoangtuanhung
11-05-2013, 02:46 AM

luông
11-05-2013, 03:41 AM
Đây là style đầu tiên tui làm khi mới lấy PA600 về, thức trắng đến trưa hôm sau, mệt quá nên hát ko ra hơi, style được chia sẻ trên đã được sửa lại đôi chút, tức là có hơi khác so với style trong demo. (đỡ bị ngập ngừng khi nhấn fill)

Trường hởp như vậy là bị gì vậy? Sửa làm sao? Cám ơn bạn.

nhannguyen
11-05-2013, 10:23 AM
Trường hởp như vậy là bị gì vậy? Sửa làm sao? Cám ơn bạn.
Sửa velocity các note trong từng track của Var bằng với từng track của Fill.

hangkorg
12-05-2013, 09:47 AM
Bác nhannguyen quá nhiệt tình với anh em, đã có tinh thần up style lại có thêm cả demo nữa, thank bác.

nhannguyen
20-05-2013, 11:25 PM
Định up style nào thì sẽ kèm theo demo của style đó để các bạn có thể nắm được ý đồ của mình trong style, nhưng rồi thâu am rồi up lẻ tẻ mệt quá, nên bây giờ mình đưa 1 cục luôn, các bạn tự khám phá nhé.
Cám ơn anh Bảo đã đưa KORG về với cộng đồng keyboard Việt Nam!
Lưu ý: Có một số style chưa hoàn thiện.

TRUNG 25
20-05-2013, 11:28 PM
Định up style nào thì sẽ kèm theo demo của style đó để các bạn có thể nắm được ý đồ của mình trong style, nhưng rồi thâu am rồi up lẻ tẻ mệt quá, nên bây giờ mình đưa 1 cục luôn, các bạn tự khám phá nhé.
Lâu lâu mới thấy xuất hiện hả Nhân Nguyên,lại tặng cho anh em luôn 1 cục quá trời luôn , cảm ơn Nhân Nguyên nhiều nha.:))\:D/

nhannguyen
20-05-2013, 11:30 PM
Lâu lâu mới thấy xuất hiện hả Nhân Nguyên,lại tặng cho anh em luôn 1 cục quá trời luôn , cảm ơn Nhân Nguyên nhiều nha.:))\:D/
Dạ vì anh Bảo giúp em nhiều quá, em phải giúp lại anh em nhà KORG thôi!

TRUNG 25
20-05-2013, 11:34 PM
Dạ vì anh Bảo giúp em nhiều quá, em phải giúp lại anh em nhà KORG thôi!
Thì có qua có lại mới gặp nhau được dài dài chứ Nhân Nguyên , anh Bảo cho con gà mình góp thêm mâm xôi cho nó rôm rả , với lại anh em có vậy mới có đồ nhậu lai rai chứ .

vnanhvu
20-05-2013, 11:51 PM
Thì có qua có lại mới gặp nhau được dài dài chứ Nhân Nguyên , anh Bảo cho con gà mình góp thêm mâm xôi cho nó rôm rả , với lại anh em có vậy mới có đồ nhậu lai rai chứ .
Chú Trung ơi, chú dạo này...cứ mâm xôi, con gà...rồi nhậu lai rai...Haizzz...Demo lần đến này, mà ko lai rai..thì...ko đc rồi 8-x
Vừa rồi con bị xe Bus dù chạy đến ngay cây xăng...Trị An..rồi...nằm im...Đành đón xe khác...Gặp trời mưa, chứ mà tạnh tạnh...chắc...Trị An...mất mâm xôi- con gà...rồi =P~

nhutmotmai
21-05-2013, 07:54 AM
Sty hay quá anh,nghe như đĩa ấy! :D

nhannguyen
24-05-2013, 07:45 PM
Úp lại cho một số người ko đọc trang 3.

lesongcattuong
02-06-2013, 11:46 PM
cam on nhung anh em da vi su nghiep bat lon chung cua nhac cong viet nam ma chia se nhung du lieu co ich nhu the nay!tk so much

tanden1612
06-06-2013, 09:40 AM
Úp lại cho một số người ko đọc trang 3.
Bác có sty Disco cho em với ! Em thiếu món đó bác ạ, Sty theo YMH cũng đc. Bác cần gi em sẽ cố gắng tìm và send cho Bác.
Thank

giabao_lapvo
28-12-2013, 07:50 AM
Các Bác nào có bài Cảm Ơn của Wanbi Tuấn Anh cho em xin với
Thanks cả nhà mình nhiều !

hoaithanh7672
01-01-2014, 07:54 PM
Có ai có bài 'Xuân Chiến Khu ' cho em xin với . Em cảm ơn các bác

baophubon
02-01-2014, 01:25 AM
STY quá hay a ơi, hòa âm trong bài (hành trang giã từ) nghe rất phê. Nếu sty rumba này a chịu khó trau chuốt thêm một xíu nữa thì quá tuyệt luôn, nghe rất có chất