Warning: Function eregi_replace() is deprecated in ..../archive/index.php(477) : eval()'d code on line 8

Warning: Function eregi_replace() is deprecated in ..../archive/index.php(477) : eval()'d code on line 8

Hướng dẫn cơ bản KORG PA 600 - Nhân [Lưu trữ] - VietKeyboard

PDA

View Full Version : Hướng dẫn cơ bản KORG PA 600 - Nhân

nhannguyen
08-02-2013, 05:52 PM
NEW Giải đáp một số thắc mắc PA900-600:

[Only registered and activated users can see links]
Trong đoạn video trên, do mới đầu mua đàn về mình thử cái thẻ nhớ microSDHC 4GB thì không đọc được mà microSD 2GB thì đọc được nên kết luận chỉ đọc được thẻ 2GB thôi. Nhưng có lẻ khi cập nhật bản Firmware mới thì cho phép đọc thẻ microSDHC, mình đã thử và đàn đã đọc được thẻ microSDHC. Xin chúc mừng anh em đang xài PA900.
NEW Copy từ Var sang Fill khi làm Style:

NEW Hướng dẫn làm Style phần 1:
Trong đoạn video dưới đây, các bạn thâu các trắc acc1 đến acc5 với hợp âm C (đô trưởng) nhé!

huuphong2887
08-02-2013, 11:01 PM
ahhhhhhhhhhhhaaaaa.Anh Nhân ..giọng Huế nghe vẫn hay a hè

nhannguyen
08-02-2013, 11:07 PM
ahhhhhhhhhhhhaaaaa.Anh Nhân ..giọng Huế nghe vẫn hay a hè
Hihi.............................................. .................................................. ..............................

TRUNG 25
08-02-2013, 11:23 PM
Hihi.............................................. .................................................. ..............................
Hôm nay anh em lại có thêm anh Nhân Nguyên làm cho phòng korg sống động hơn nữa , với những video clip theo tin hành lang anh sẽ cho ra nhiều video clip từ cơ bản tới nâng cao ,xin anh em cho anh Nhân Nguyên tràng pháo tay dòn dã nha .
Và 1 tin mừng hơn nữa , đó là anh Nhân NGuyên vừa có 1 nàng công chúa đầu tiên rất dễ thương cách đây 1 tuần ,đặc biệt lại sinh vào năm Quý tỵ này , xin chúc mừng anh chị thật hạnh phúc và đầy tràn niềm vui cùng với cô công chúa mến yêu trong năm quý tỵ này nha.

nayala4
08-02-2013, 11:47 PM
Cám ơn anh đã hướng dẫn như vậy dễ hiểu , mong anh chỉ từng cái cho những tay đàn vừa chuyển qua korg thank anh nhiều lắm

ngocquynh
09-02-2013, 02:53 AM
Xin chào anh NhanNguyen ! xin chúc mừng vợ chồng anh đả hộp tác nhịp nhàn và đạt được kết qủa tuyệt vời .
anh em mình làm thân gia nhé . thằng con mình 7 tuổi cao lớn đẹp trai viết chử củng bự nửa . anh thấy sao ? hix hi hiiiii
cám ơn anh đả bỏ tí công làm clip hướng dẩ cho anh em nhà pa . còn rất nhiều anh em vẩn còn nhiều chức năng chưa được khai thác xâu hơn . anh em nào có lòng và công sức thì mình rất thích và xin ủng hộ và cám ơn .
khi nào có dịp nhờ anh hướng dẩn riêng về phần làm intro+ending nhé

vnanhvu
09-02-2013, 07:35 AM
Anh Nhân ơi, anh có thể Úp 1 video hướng dẫn Convert Style từ Ya qua Korg được ko? ( Vì hướng dẫn làm mới để mà làm hết các bài thì khá lâu )... Mà em thử Convert rồi mà vẫn ko được ( vì hay bị ù ù, dù đi kiếm delete và chọn lại sound của đàn Korg rồi.... ko biết có bị sai bước nào hay ko )....

Mong tin vui ở anh nhé.... Good luck to you !

nhannguyen
09-02-2013, 08:56 AM
Cảm ơn mọi người, mình sẽ cố gắng làm nhiều clip hơn nữa, nhưng có lẻ mình ko làm được video convert style từ YA qua KORG, mong các bạn thông cảm.

vnanhvu
09-02-2013, 09:13 AM
Cảm ơn mọi người, mình sẽ cố gắng làm nhiều clip hơn nữa, nhưng có lẻ mình ko làm được video convert style từ YA qua KORG, mong các bạn thông cảm.
Uả do anh ko rành convert hay ko quay được thao tác trên máy vậy? Haizzz buồn vậy ta. Vì khả năng của em còn yếu, nên để tự tạo ra 1 style hoàn chỉnh là khá gian nan và phải cần có vài lý thuyết căn bản....nên mới chuyển qua mấy khoản convert này.... Có ai có cao kiến nào xin chỉ giáo với....

nayala4
09-02-2013, 11:07 AM
1 like cho anh nhân . mong korg cua chung ta sẽ vượt trội yamaha

nhannguyen
09-02-2013, 06:57 PM
Uả do anh ko rành convert hay ko quay được thao tác trên máy vậy? Haizzz buồn vậy ta. Vì khả năng của em còn yếu, nên để tự tạo ra 1 style hoàn chỉnh là khá gian nan và phải cần có vài lý thuyết căn bản....nên mới chuyển qua mấy khoản convert này.... Có ai có cao kiến nào xin chỉ giáo với....
Hiện tại style của KORG cũng đã khá nhiều, hơn nữa mình thấy nhiều người sử dụng style convert từ YA qua đôi khi gặp trục trặc nên quyết định không convert.

Tuấn Korg
09-02-2013, 10:43 PM
Hiện tại style của KORG cũng đã khá nhiều, hơn nữa mình thấy nhiều người sử dụng style convert từ YA qua đôi khi gặp trục trặc nên quyết định không convert.Chúc mừng năm mới nhé nhannguyen! Mấy hôm nay bận quá không có thời gian vô diễn đàn... Thôi vậy chúc tết nhannguyen và ae phòng korg ở đây vậy.

nhannguyen
18-03-2013, 11:30 AM
Đã update thêm video mới. AE vào xem dé!

nhannguyen
18-03-2013, 12:05 PM
Các bạn cần hướng dẫn về vấn đề gì thì hãy lên tiếng, nếu mình làm được thì sẽ tranh thủ thời gian để làm và up lên đây cho các bạn.

hp.korg
18-03-2013, 12:17 PM
Các bạn cần hướng dẫn về vấn đề gì thì hãy lên tiếng, nếu mình làm được thì sẽ tranh thủ thời gian để làm và up lên đây cho các bạn.
Những việc đã làm của bạn hay lắm.Bạn hãy làm Video hướng dẫn copy các thành phần để làm 1 Intro đi.

maintenance
18-03-2013, 04:06 PM
Cám ơn anh đã hướng dẫn! Em cũng mới mua đàn nhưng sử dụng còn chậm lắm! :)

Nhân tiện các anh VKB cho em hỏi: mấy anh sử dụng từ hồi đó đến giờ có lỗi gì với cây PA600 này không? Em mua chơi trong gia đình nên cũng tham khảo mấy anh để bảo quản cho tốt! :>

nhannguyen
18-03-2013, 04:17 PM
Những việc đã làm của bạn hay lắm.Bạn hãy làm Video hướng dẫn copy các thành phần để làm 1 Intro đi.
Ý bạn là sao mình chưa hiểu, nhưng sắp tới mình sẽ làm 1 video hướng dẫn làm style. Phải đợi có người quay video đã.

nhannguyen
18-03-2013, 04:20 PM
Cám ơn anh đã hướng dẫn! Em cũng mới mua đàn nhưng sử dụng còn chậm lắm! :)

Nhân tiện các anh VKB cho em hỏi: mấy anh sử dụng từ hồi đó đến giờ có lỗi gì với cây PA600 này không? Em mua chơi trong gia đình nên cũng tham khảo mấy anh để bảo quản cho tốt! :>
Khi bạn đang ở một Menu nào đó và muốn sang menu khác thì hãy bấm Exit trước đã.
Khi sử dụng style convert từ Yamaha sang, có thể có những âm thanh lạ. Giữ phím Shift rồi bấm nút Start/Stop

hp.korg
18-03-2013, 04:25 PM
Ý bạn là sao mình chưa hiểu, nhưng sắp tới mình sẽ làm 1 video hướng dẫn làm style. Phải đợi có người quay video đã.
Nghe nói cách làm điệu tên Korg pa 600 có phần khác với họ Yamaha.Làm trên các Var (Main) thì tương tự như trên yamaha,nhưng trong các Intro có khác.Khó nhất ở chỗ copy các thành phần vào trong intro (chẳng hạn như copy phần trống từ var vào intro).Nhiều anh em cần video hướng dẫn về việc này.Mong bạn làm giúp.

nhannguyen
18-03-2013, 04:28 PM
Nghe nói cách làm điệu tên Korg pa 600 có phần khác với họ Yamaha.Làm trên các Var (Main) thì tương tự như trên yamaha,nhưng trong các Intro có khác.Khó nhất ở chỗ copy các thành phần vào trong intro (chẳng hạn như copy phần trống từ var vào intro).Nhiều anh em cần video hướng dẫn về việc này.Mong bạn làm giúp.
OK. Trong phần hướng dẫn làm style mình sẽ nói về cái này.

lalale
11-06-2013, 05:20 AM
NHỜ ANH NHÂN hướng dẩn cách đưa style từ đàn pa 600 vào usb để lưa trử...video của nhạc việt làm theo không được..cám ơn anh nhân nhiều

nhannguyen
11-06-2013, 09:15 AM
NHỜ ANH NHÂN hướng dẩn cách đưa style từ đàn pa 600 vào usb để lưa trử...video của nhạc việt làm theo không được..cám ơn anh nhân nhiều
Mình có hứa sẽ làm thêm nhiều video hướng dẫn nữa, nhưng vì không có người quay phim, hơn nữa cũng bận công việc, bây giờ đang nghỉ hè thì đã bán đàn để gom tiền mua PA900. Chắc sẽ có hướng dẫn khi cây PA900 về!

giangkeyboard
18-07-2013, 01:25 PM

Ủa sao cái màn hình của em màu cam kì zị ta và các chức năng phía dưới màn hình như trong video đầu tiên lại không có zị các bác em mới mua đàn hôm qua nên còn không biết mong các bác chỉ zùm

nhannguyen
18-07-2013, 06:43 PM
Ủa sao cái màn hình của em màu cam kì zị ta và các chức năng phía dưới màn hình như trong video đầu tiên lại không có zị các bác em mới mua đàn hôm qua nên còn không biết mong các bác chỉ zùm

Có thể đổim giao diện thành các màu khác nhau.
Nếu màn hình chính không giống như trong video trên thì bấm vào nút tam giác góc phải - trên của màn hình và bỏ chọn "Easy Mode".

Yến keyboard
21-07-2013, 09:37 AM
Anh Nhan nguyen chỉ em cách làm song trên pa600 với

keyhota
21-07-2013, 09:42 AM
Anh Nhân chỉ giùm em cach reset lại đàn. E cảm thấy cây đàn của mình không ổn.
Xin cảm ơn anh rất nhiều

Thắng Râu
21-07-2013, 09:47 AM
Anh Nhan nguyen chỉ em cách làm song trên pa600 với
1, sequenser
2, Rec
3, Có 3 kiểu để làm:
+ làm từng Track: Cái đầu tiên
+ Làm thu nhanh luôn cả phần STY: Cái thứ 2
+ Step là phần chép; Cái thứ 3
4, Sau khi thu xong thi lưu lại

giangkeyboard
21-07-2013, 11:25 AM
Anh em làm ơn cho em hỏi em mới mua thằng pa600 khi em làm style mới em căn chỉnh volume của từng track trong phần STYLE ELEMENT TRACK CONTROLS lại nghe cho vừa tai nhưng khi em lưu style lại và thoát ra thì volume của các track lại trở lại mặt định track nào cũng 100 hết, anh em nào biết làm ơn chỉ giáo giùm em với nhé.

nhannguyen
22-07-2013, 12:27 PM
Anh em làm ơn cho em hỏi em mới mua thằng pa600 khi em làm style mới em căn chỉnh volume của từng track trong phần STYLE ELEMENT TRACK CONTROLS lại nghe cho vừa tai nhưng khi em lưu style lại và thoát ra thì volume của các track lại trở lại mặt định track nào cũng 100 hết, anh em nào biết làm ơn chỉ giáo giùm em với nhé.

Trong phần STYLE ELEMENT TRACK CONTROLS, chỉnh Expression thay cho volume, có thể thay đổi Expression khác nhau cho mỗi VAR.

nhannguyen
09-08-2013, 09:21 AM
Đã cập nhật thêm video mới, mời các bạn đón xem!

Hoàng.77
12-08-2013, 10:43 AM
Đã cập nhật thêm video mới, mời các bạn đón xem!

Video hướng dẫn của bạn thật hữu ích và cực kỳ giá trị cho a e dùng Korg.
Nhân đây mong bạn chia sẻ về cách copy var (intro, fill) của style này dán vào style khác. thank.

nhannguyen
26-08-2013, 07:36 AM
Đã cập nhật thêm video hướng dẫn làm style phần 1.