Warning: Function eregi_replace() is deprecated in ..../archive/index.php(477) : eval()'d code on line 8

Warning: Function eregi_replace() is deprecated in ..../archive/index.php(477) : eval()'d code on line 8

Phần mềm tìm hợp âm [Lưu trữ] - VietKeyboard

PDA

View Full Version : Phần mềm tìm hợp âm

HungMusic_NT
09-02-2011, 08:40 PM
Phần mềm tìm hợp âm-công cụ tìm hợp âm hữu hiệu

Đây là dạng phần mềm cực hiếm, có khả năng phân tích nhạc khá tốt. Nó không có khả năng “nghe” bài MP3 rồi ghi thành một bản nhạc hoàn chỉnh, nhưng trình độ "nghe" nhạc của nó thừa sức phân tích một bài MP3 thành các nhóm hợp âm khá chính xác, đủ để bạn sử dụng cho ghita hoặc organ.

Đây cũng là công cụ phân tích nhạc chuyên dùng cho đàn ghita nhưng nếu biết nhạc lý thì hok thành vấn đề khi đánh trên keyboard. Nó sẽ phân tích một bài MP3 thành các nhóm hợp âm đệm, vị trí đặt hợp âm sẽ khá trùng khớp với cấu trúc của bài nhạc. Nếu là người mới học đàn ghita thì bạn sẽ bị công cụ này mê hoặc vì nó trình bày luôn cho bạn các tư thế bấm hợp âm nằm trên “cần đàn ảo” trong giao diện sử dụng. Mỗi khi con trỏ chơi nhạc đi đến hợp âm đệm nào là tư thế bấm của hợp âm đệm đó sẽ hiện lên. Ngoài các tiện ích chính đã nêu, nó còn hỗ trợ luôn tính năng gõ lời nhạc vào bản phân tích nhạc của mình.

Cách sử dụng khá đơn giản. Nhấn vào nút “Open” để tìm đến bài MP3 mà bạn cần phân tích (chương trình tương thích với hầu hết định dạng nhạc số phổ biến hiện nay) -> Lúc đã chọn xong, sẽ mất một ít thời gian để phân tích bài MP3 của bạn thành các hợp âm chuyên dùng cho ghita -> Khi quá trình phân tích file MP3 hoàn tất, sẽ đưa ra cho bạn một giao diện phân tích hợp âm hoàn chỉnh, với từng hợp âm đệm được đặt ngay đúng vị trí của nó. Mỗi một “dòng nhạc” của chương trình sẽ tương ứng với thời lượng phát là 7 giây, bạn có thể gõ vào lời của bài hát ở đường kẻ gạch ngang đứt quãng “Type in the lyrics here…”, bạn có thể sử dụng font Unicode tiếng Việt thoải mái ở đây cũng như sử dụng được các lệnh Copy, Cut, Paste, Delete, Undo… đối với các dòng văn bản đã nhập.

Bạn có thể nhấn vào nút “Play” để chương trình “biểu diễn” bài nhạc đã phân tích. Mỗi khi con trỏ nhạc chạy đến hợp âm nào là tư thế bấm của hợp âm đó cũng sẽ hiện lên tương ứng trên cần đàn ghita ảo. Bạn có thể lưu lại bản phân tích của chương trình để sử dụng lại sau này bằng cách nhấn vào biểu tượng “Save” để lưu lại.

Nếu bạn đã hoàn tất việc gõ lời nhạc vào giao diện của chương trình thì có thể lưu lại bài nhạc này dưới dạng văn bản lời nhạc có kèm theo hợp âm, vô cùng phù hợp với những bạn mê ghita và thích ca hát. Chọn File -> Export to Text để xuất thành dạng file TXT.

Bạn có thể down phiên bản mới tại đây :
[Only registered and activated users can see links]

Phaolomusic

Chúc các bạn vui vẻ:o3:o3:o3:o3

manxike12
16-02-2011, 10:45 AM
Cái này xài chơi chinh xac 50%. hỗ trơ nhạc ko lời hơn.

hoanche
16-02-2011, 10:59 AM
Phần mềm này em xài 2 năm nay rồi, không phải là hiếm mà là vì không chịu tìm thôi anh ạ

Lưu Già
16-02-2011, 11:56 AM
Bạn cho lại Key được không? Key co vấn đề rồi nà! Cảm ơn trước nha!!!!

ManhTuan
17-02-2011, 09:19 AM
Bạn cho lại Key được không? Key co vấn đề rồi nà! Cảm ơn trước nha!!!!
Cậu cài ChordPickoutSetup, xong copy (Chordpickout) trong crack dán vào (C:\Program Files\Chord Pickout) là được mà

HungMusic_NT
17-02-2011, 09:27 AM
Cậu cài ChordPickoutSetup, xong copy (Chordpickout) trong crack dán vào (C:\Program Files\Chord Pickout) là được mà

Đúng rồi đấy, bạn làm theo cách của bác manhtuan nhé, mình cũng quên mất không ghi hướng dẫn crack cụ thể. camr ơn bác Tuấn đã giúp ae.

Phần mềm này cài vào nghịch tham khảo cho vui ấy mà!

Princess_nguyen
12-04-2011, 05:08 PM
Mà sao e làm oy mà được có phân nửa bài ah....chương trình cho hợp âm có tí xí ak...sao hok được hết nguyên 1 bài dzạ anh ???....huhuhu

sao chương trình cứ bắt em phải có key....mà em hok cài được...giúp em với

Jekky (J.H Entertainment)
12-04-2011, 06:49 PM
sao chương trình cứ bắt em phải có key....mà em hok cài được...giúp em với
Dạng phần mềm này nó chỉ theo 1 nguyên tắc cơ bản mà thôi. Nếu phân tích kỹ thì chẳng hay ho gì nhiều. Âm nhạc giúp ta relax, sử dụng mấy cái phần mềm này thì thật là.......[-(
Nếu ai ở Sài Gòn thì gọi cho tui, tui báo hợp âm cho mà chơi. Nói chung ráng mò cho quen, lạm dụng cái gì đó quá cũng không tốt!!! :D

baoorgan
13-04-2011, 02:00 AM
Cần phải mày mò thêm các ban a! chịu khó nghe nhac nhiều và tìm hợp âm time là nhanh biết lắm

duongcamstudio
04-07-2011, 03:54 AM
Dạng phần mềm này nó chỉ theo 1 nguyên tắc cơ bản mà thôi. Nếu phân tích kỹ thì chẳng hay ho gì nhiều. Âm nhạc giúp ta relax, sử dụng mấy cái phần mềm này thì thật là.......[-(
Nếu ai ở Sài Gòn thì gọi cho tui, tui báo hợp âm cho mà chơi. Nói chung ráng mò cho quen, lạm dụng cái gì đó quá cũng không tốt!!! :D

Anh giúp em ghi bài Span của chick corea dược không anh. Cán ơn anh trước nhiều nha.
Mà anh ở đâu em đến thọ giáo?

DungTyros4
07-07-2012, 03:26 PM
Các hợp âm guitar cơ bản

[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links]) [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links]) [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links]) [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links]) [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links]) [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links]) [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

ChuongRoland
25-09-2012, 11:23 PM
Anh giúp em ghi bài Span của chick corea dược không anh. Cán ơn anh trước nhiều nha.
Nhây wá pa =)) nghe câu tuti là ỗng chốn rồi , ghi cái gì mà ghi =))

Cùi bắp
25-09-2012, 11:29 PM
Hình như mấy cái kiểu Bass đảo nó tìm hổng được đâu. Tự nghe rồi mò cho chắc ăn. :)

viet_Org
25-09-2012, 11:50 PM
Bạn nói chuẩn không phải chỉnh,chỉnh không phải sửa,nhưng Chửa thì phải đẻ.....đừng bỏ.....hiiiiiiiiiiiiiii

CHUANLEE
26-09-2012, 12:02 AM
Cái này toàn báo hợp âm liều.....chẳng có gì là chính xác cả...ko đến 50%.....mình thử một bài giọng trưởng nó báo giọng thứ....

LeHungOrg
26-09-2012, 12:06 AM
Mình nghĩ Bác Cường hí không nên nói sọc dưa anh em như vậy,có ai toàn diện điều gì đâu,có cái bác hay hơn người,nhưng có những cái người hơn ta bác ạ,bác nói vậy anh em tự ái rồi lại cãi nhau giống vụ bác chọc vô topic bán XP10 của Vuongkhang ,anh em lên đây dù hay dù dở cũng là muốn góp cho VKB 1 cái gì đó thôi,em cũng biết ít nhiều về bác,có vẻ bác thích được người ta khen bác giỏi,chứ không muốn người ta chê,bởi vì lời khen thường được người ta thích....nhưng ở đời biết khiêm tốn,biết Nhân hòa có lẽ hay hơn,và biết mình là ai thì hay hơn nữa....mong bác đừng có những lời châm chọc anh em,bác cứ biết bác là ai là được rồi......;)

CHUANLEE
26-09-2012, 12:23 AM
có ai toàn diện điều gì đâu,có cái bác hay hơn người,nhưng có những cái người hơn ta bác ạ,bác nói vậy anh em tự ái rồi lại cãi nhau giống vụ bác chọc vô topic bán XP10 của Vuongkhang ,anh em lên đây dù hay dù dở cũng là muốn góp cho VKB 1 cái gì đó thôi,em cũng biết ít nhiều về bác,có vẻ bác thích được người ta khen bác giỏi,chứ không muốn người ta chê,bởi vì lời khen thường được người ta thích....nhưng ở đời biết khiêm tốn,biết Nhân hòa có lẽ hay hơn,và biết mình là ai thì hay hơn nữa....mong bác đừng có những lời châm chọc anh em,bác cứ biết bác là ai là được rồi......;)
Người ta góp ý xây dựng ấy mà...

CHUANLEE
26-09-2012, 12:32 AM
Bài này mà ko ghi được ah?...tưởng ông chuyên nghiệp thế nào...? cũng chỉ là...mà thôi...
Hình như thiếu chữ "i" thì phải...lần sau trước khi chém gió thì cũng kiểm tra lại cho kĩ nhé...thiếu 1 chữ là nó sang nghĩa khác rồi đó..[Only registered and activated users can see links]

viet_Org
26-09-2012, 12:47 AM
Mình nghĩ không phải Cường hí không ghi được bài như CHUANLLE nói,mà ý nghĩa câu nói của Cường Hí nhằm ám chỉ nghĩa khác bạn ạ.......phải không anh Cường hí?

DungTyros4
28-09-2012, 03:07 PM
Vietkeyboard đứa thế bấm guitar lên chi vậy trời???

H-Music
28-09-2012, 04:10 PM
Click Link mới ver 1.6 full ([Only registered and activated users can see links])

Le Van Tuat
29-09-2012, 08:34 AM
Gửi cái này cho tui chi vậy? mấy cái này học từ 20 năm trước rồi
Ghê ta,quảng cáo mạnh mồm vậy ông?k có 1 chút khiêm tốn j hết :))

nh0knam0099
29-09-2012, 08:23 PM
Nó hiện "buy chord pickout now" là mình phải mua nó hỡ pạn?
:-<

nguoitronggiangho
29-09-2012, 09:08 PM
Cái này nhãm quá sai bét mình thử nhiều rồi bài Cm thì ra Em bài Bdur thì ra là A#m chán!!!

ngocminhtran
17-09-2013, 09:58 AM
download như thế nào mấy bác. sao em download không được

ngocquynh
17-09-2013, 10:27 AM
H music . link die hết rùi . cho link mới nhé . thank

H-Music
17-09-2013, 09:54 PM
Reup CHORD PICKOUT 2.0 full key
Phần mềm chỉ mang tính chất tham khảo, các bạn đừng quá kỳ vọng và dựa dẫm vào nó hoàn toàn, cái chính là do mình cảm âm và tự đặt hợp âm thì bài mới đạt hiệu quả
Demo Hit: Ký ức còn đâu - Minh Vương M4U ft Hồ Quang Hiếu

Download: Chord pickout 2.0 with key ([Only registered and activated users can see links])
Note: Bài hát phải đặt tên KHÔNG DẤU thì phần mềm mới hiểu nhé :)

lucluc
13-11-2013, 02:15 PM
hay........................
wa...............................