Warning: Function eregi_replace() is deprecated in ..../archive/index.php(477) : eval()'d code on line 8

Warning: Function eregi_replace() is deprecated in ..../archive/index.php(477) : eval()'d code on line 8

Xin tư vấn mua đàn s910 [Lưu trữ] - VietKeyboard

PDA

View Full Version : Xin tư vấn mua đàn s910

bembivn1278
30-04-2011, 03:52 PM
Mình đang tính mua 1 cây s910 mà không biết đàn yamaha có bền = roland không nên mình đang suy nghĩ không biết có nên nua hay không,bạn nào có kinh nghiệm về đàn yamaha nên cho mình 1 ý kiến,mình đang xài xp30 tính bán để lấy s910. và cho mình biết là s910 có đàn madein japan không hay la indonesia...thank các bạn đã cho ý kiến.........

VKB Team : Yêu cầu Bạn viết hoa đầu tiêu đề và đầu topic, đã sửa. Thank!!!

Tran Hong Phuc
30-04-2011, 04:13 PM
Bây giờ đàn yamaha s910 không bền bằng roland đâu, ghét nhất phím cao su bấm lâu lâu nó mau hư lắm, không nhạy bằng s900,s700,s550b...đâu, hiện tại mình đang xài s710 dùng được 6 tháng bị hư phím rồi, đem đi bảo hành 2 lần rồi, xài được 2 tháng bị trở lại rồi. Bây giờ muốn không thích thì nên mua 2100, 3000 hay tyros mà dùng, hay đợi sang năm ra mua...
Đây là xuất xứ của s910 là indonesia, chứ không phải là japan nhé (hình như không có hàng japan thì phải)

3000 toàn là đàn bị lỗi màn hình không à,với lại mình đánh bend nhiều hơn đánh 1 organ,mình nghe nói voice của s910 hay hơn 3000 với s900 có phải vậy không
Bộ voice của s910 mới hay hơn nhưng nghe nói tiếng mỏng lắm, bây giờ muốn mua đàn cũ hay là mua đàn mới??

bembivn1278
30-04-2011, 05:07 PM
3000 toàn là đàn bị lỗi màn hình không à,với lại mình đánh bend nhiều hơn đánh 1 organ,mình nghe nói voice của s910 hay hơn 3000 với s900 có phải vậy không
Mình tính mua đàn mới,vì mình kiếm đàn cũ cả tháng nay mà không ai bán,với lại mình không rành đàn yamaha không biết coi đàn nên mua củ cũng thấy lo lo

Hà Gia Trí
01-05-2011, 11:32 AM
Nếu bạn đã lựa chọn ròi còn suy nghĩ gì nữa,sút s910 đi bạn,theo mình nếu cầm s910 thì sao này solo cũng nhẹ nhàn hơn rolan.s910 là sự lựa chọn cho bạn đó

khánhtâymôn_1987
01-05-2011, 11:43 AM
hiiiiiiiiii mua cả hai khỏi phải sợ hay giở hiiiiiiiiiiiii

Cuong_Yamaha
01-05-2011, 03:07 PM
Mình đang tính mua 1 cây s910 mà không biết đàn yamaha có bền = roland không nên mình đang suy nghĩ không biết có nên nua hay không,bạn nào có kinh nghiệm về đàn yamaha nên cho mình 1 ý kiến,mình đang xài xp30 tính bán để lấy s910. và cho mình biết là s910 có đàn madein japan không hay la indonesia...thank các bạn đã cho ý kiến.........

VKB Team : Yêu cầu Bạn viết hoa đầu tiêu đề và đầu topic, đã sửa. Thank!!!
Bạn à. theo mình biết thì chắc chắn đàn roland sẽ bền hơn S910 rồi. Đàn roland thì mình không biết rõ lắm nhưng đàn S910 thì mình hiện đang dùng, nó là một cây đàn dùng để làm sô phải nói là Good nhất hiện nay ( với những đàn tầm tiền như vậy), nhưng nó sẽ không bền bằng roland được, nếu như bạn chọn đàn bền thì hãy chọn roland, còn nếu bạn chọn một cây đàn mà giúp bạn nhiều trong công việc thì cũng có thể lên chọn S910, nó là đàn INDO 100%, đó là tất cả những gì mình muốn nói. chúc bạn thành công!

bembivn1278
01-05-2011, 04:08 PM
Bạn cho mình hỏi là, phím của yamaha bạn sài được bao nhiêu lâu mới hư,và nếu hư thì thay 1 phím là bao nhiêu tiền,mình nghe nói đàn mới sài khoảng 6 tháng là hư vài phím có phải vậy không??? và s910 có ai bị lỗi màn hình gì chưa.....

Cuong_Yamaha
01-05-2011, 04:18 PM
Bạn cho mình hỏi là, phím của yamaha bạn sài được bao nhiêu lâu mới hư,và nếu hư thì thay 1 phím là bao nhiêu tiền,mình nghe nói đàn mới sài khoảng 6 tháng là hư vài phím có phải vậy không??? và s910 có ai bị lỗi màn hình gì chưa.....
Bạn à đàn S900 trước đây mình dung khoảng 2 năm thì bị hỏng một phím, còn đàn S910 thì mình sử dụng cũng khoảng gần 2 năm rồi nhưng chưa thấy gì cả, màn hình của S910 thì tuyệt vời, theo mình nghĩ thì S910 là sư phụ của S900, màn hình hầu như ít bị lỗi và đàn thì bền hơn S900 rất là nhiều. Đàn không bị nóng, loa không bị rè, âm sắc và điệu thì không chê được, nó là một cây đàn lý tưởng tuy nhiên mình vẫn khẳng định là đàn S910 không thể bền bằng đàn Roland. Nói chung là S910 không bị lỗi nhưng còn tùy thuộc vào người sử dụng cây đàn phải không bạn. mà phím của yamaha nếu hỏng thì thay mất khoảng 50 đến 70 nghìn một phím thôi, yên tâm đi bạn à, cái phím đàn này có sẵn mà.

bembivn1278
01-05-2011, 04:39 PM
tại vì có ông ở gần nhà mình ông nói là phím hư thay hết 150 ngàn 1 phím,nhưng phải thay hết 1 octa 8 phím có phải vậy không bạn,hay là mình hư phím nào thi thay phím đó.......thank bạn nhiều nha !!!

donkihote
01-05-2011, 07:45 PM
Bây giờ đàn yamaha s910 không bền bằng roland đâu, ghét nhất phím cao su bấm lâu lâu nó mau hư lắm, không nhạy bằng s900,s700,s550b...đâu, hiện tại mình đang xài s710 dùng được 6 tháng bị hư phím rồi, đem đi bảo hành 2 lần rồi, xài được 2 tháng bị trở lại rồi. Bây giờ muốn không thích thì nên mua 2100, 3000 hay tyros mà dùng, hay đợi sang năm ra mua...
Đây là xuất xứ của s910 là indonesia, chứ không phải là japan nhé (hình như không có hàng japan thì phải)

Bộ voice của s910 mới hay hơn nhưng nghe nói tiếng mỏng lắm, bây giờ muốn mua đàn cũ hay là mua đàn mới??
Không phải là bây giờ Yamaha mới không bền bằng Roland, mà xưa nay là vậy , bàn phím của 910 theo mình là không bằng xp rồi , nhưng về chức năng và âm sắc thì good , Nếu bạn chưa xài thì nhận xét về âm sắc cái chỗ hay mà mỏng đó hơi khó hiểu , tiếng dày hổn thì có 2100 , chắc rõ thì 3000, đa dạng và sắc nhất là 910 đó bạn ( không kể Roland và hãng khác , chỉ trong Yamaha nghe ) không mỏng đâu , bạn nghe hội chợ quen tai rồi chăng??????????:(|):(|)

donkihote
01-05-2011, 07:51 PM
Hư mau lâu đa phần là do người sử dụng . đánh dằn thì cũng dằn tới chỗ dừng , xem cây đàn như 1 tấm ván ngựa mà đập thì 1 giờ là hư , kể cả roland, 910 chưa nghe anh em nào nói lỗi màn hình , mình chạy sô có khi 1 ngày 3 suất ,3 chỗ mà thấy không nóng nên không sợ dằn đứt màn hình >:)

rolandxp79
01-05-2011, 08:42 PM
Phuc-s700 nhận xét về 910 như thế có vẻ chưa công bằng đâu.
Một lẽ đương nhiên là phím Roland nặng-dầy-cảm giác thực và bền hơn Yamaha rồi.
Mình không thể so XP-30 với bộ dàn phím những cây Aregang của Yamaha-điều này thất khập khiếng. Bạn thử dùng những anh đàu câm của Ymaha như S70sx,90sx rồi cho nhận xét.
Nói tiếng 910 mỏng thì phải xem lại.vì nó phụ thuộc nhiều vào khả năng làm tiếng của mỗi người.
Minh đã sài từ 520,530,550,740,2100,3000 và hiện nay 910 kết hợp Xp-30. nếu ta chỉ nói từ 2100-3000-910 thì 210-bền ân thanh loa nổi-lên công suất thì có vẻ mid nhiều-không sag trọng-kiểu loto-phù hợp những bài chacha...
3000 tiếng mềm-ấm-những bản ballat thì tuyệt-nhưng ko bền như 2100.910 âm thanh sắc- bén-sang. ưu điển đánh nhạc Acoutic thì tuyệt-Tech thì rất ok.
Bạn có thể dùng 910 như một cây ghitar nilon với violon va e.piano, string-sorano chơi những bài cua KenG, Etonjon...hay các bản balat thập niên 60-90 hay những bài Tech-Dance-Dj thời thượng thì sẽ cảm nhận thế nào là sức mạnh 910.riêng 700 và 900 thì em miễn bàn vì ko quan tâm

Cuong_Yamaha
01-05-2011, 09:19 PM
tại vì có ông ở gần nhà mình ông nói là phím hư thay hết 150 ngàn 1 phím,nhưng phải thay hết 1 octa 8 phím có phải vậy không bạn,hay là mình hư phím nào thi thay phím đó.......thank bạn nhiều nha !!!
Cái này thì không chính sác đâu bạn à, chắc chắn một phím đàn chỉ có từ 50 đến 70 nghìn thôi, mà hỏng phím nào thì ta cắt và thay phím đó, không việc gì phải thay cả một quãng, theo mình nghĩ thì ông hàng xóm của bạn không muốn bạn mua đàn S910 thì đúng hơn. mà đàn nào cũng vậy mà, bạn cũng đừng nghĩ nặng lề quá vấn đề này, bây giờ đàn đang rẻ bạn mua là hợp lý, theo mình biết thì đàn bây giờ giá chỉ khoảng 26 triệu là đầy đủ, nhưng bạn nhớ ít nhất là dùng nguồn yamaha A300B nhé, A300A thì giờ không có nhưng hiện nay trên thị trường đã bán nguồn A300C dùng kém lắm, vậy chúc bạn thành công.

Ducangio79
01-05-2011, 09:32 PM
Bạn bembivn1278 thân mến! Bạn đã xài quên Roland rồi thì nên nâng cấp và xài nó đi, vì chuyển qua YAMAHA thì phỉ mất thời gian tìm tòi lắm. Roland thì lúc nào cũng OK. Chẳng hạn bạn chuyển xài con GW8 hoặc cao hơn chúc đi vẫn ngon, đảm bảo tuyệt vời, vì mình có thử rồi... Chúc bạn thành công. Mình đang xài con 900 thấy ae tranh luận nên góp vui chúc nghe, có gì k đúng mong a e thông cảm. Thank.

Mazda9
02-05-2011, 10:27 PM
Bác này đang xài XP30 để quánh band mà đi đổi 910 chi vậy trời ??? Hay tại bác chưa có được bộ tiếng ưng ý?

pctru.VinhLong
04-05-2011, 12:21 AM
Mình xài 2 năm rồi bàn phím chưa bị gì cả bạn ah. Độ bền của nó còn phụ thuộc độ phiêu của mình nữa. thân

bembivn1278
04-05-2011, 01:22 PM
cám ơn các bạn đã góp ý với mình trong thời gian qua,và cuối cùng mình cũng đã cưới thêm 1 em s910 nữa rồi,hàng mới 100%.mình cũng rất hài lòng với em s910 này.chỉ bị giàn phím hơi yếu,nhưng phần voice của s910 quả thật là rất hay,mua về là có voice hay sài liền,không như xp30 mua về phải sữa tiếng lung tung thì mới hay dc,bạn nào có ý định mua s910 thì mua liền đi,s910 mà được bàn phím như là xp30 thì là 1 cây đàn quá tuyệt vời.....thank các bạn nhiều!!!!!!

linhorgan
04-05-2011, 10:20 PM
Mình chơi s910 gần 2 năm rồi theo mình thì verygood style ra loa nghe rất chăc sạch ko có tạp âm voi nghe hay ....tuy mình ngi rằng nó vẩn hơi mỏng tiếng

Tran Hong Phuc
04-05-2011, 10:55 PM
Hi!nay mình xài s710 mình đang định bán đàn đây, để mua sắm s910! nhưng không biết có nên không? Giá này thấy 25.200.000 tại Trùng Dương ([Only registered and activated users can see links]) rẻ quá nhưng không biết lẫn lộn không?

cuong_guitare
05-05-2011, 10:08 AM
Hi!nay mình xài s710 mình đang định bán đàn đây, để mua sắm s910! nhưng không biết có nên không? Giá này thấy 25.200.000 tại Trùng Dương ([Only registered and activated users can see links]) rẻ quá nhưng không biết lẫn lộn không?
Theo kinh nghiệm của mình thì mua đàn Yamaha ở TP.HCM nên đến 2 cửa hàng Nhạc Việt và Hóa Quang tuy có cao hơn những chỗ khác vài trăm nghìn nhưng hàng rất tin tưởng và lỡ không may có vấn đề gì xảy ra thì bảo hành cũng an tâm , bỏ ra số tiền hai mươi mấy chai thì vài trăm nghìn đừng nên tiếc vài lời chia sẻ cùng bạn

donkihote
05-05-2011, 07:11 PM
Theo kinh nghiệm của mình thì mua đàn Yamaha ở TP.HCM nên đến 2 cửa hàng Nhạc Việt và Hóa Quang tuy có cao hơn những chỗ khác vài trăm nghìn nhưng hàng rất tin tưởng và lỡ không may có vấn đề gì xảy ra thì bảo hành cũng an tâm , bỏ ra số tiền hai mươi mấy chai thì vài trăm nghìn đừng nên tiếc vài lời chia sẻ cùng bạn
Cái vụ này đúng lắm , Nhubetiger mua cây 910 trước em mấy ngày , bây giờ so lại 2 cây thì màn hình của em rất sắc nét trong veo , còn của Nhubetiger thì mờ mờ như s900 của em lúc trước vậy, em nghĩ cái này cần mua chỗ uy tín mới được , mua con trâu nỗi mà ..........

mynguyen
05-05-2011, 08:50 PM
Hi!nay mình xài s710 mình đang định bán đàn đây, để mua sắm s910! nhưng không biết có nên không? Giá này thấy 25.200.000 tại Trùng Dương ([Only registered and activated users can see links]) rẻ quá nhưng không biết lẫn lộn không?...Bạn xem chưa kỹ rồi.giá đó là chưa có adapter đó..25.200.00 +adapter=........

nguyenminhtritv
12-05-2011, 10:55 PM
Đúng là Nhạc Việt có uy tính nhưng mấy người ở quê tôi lên Nhạc Viẹt mua đồ về ai cũng phàn nàng về mấy cô cậu đứng bán hàng chẳng lịch sự mà cứ cải tay đôi với khách không ha làm như là không cần người mua vậy đó .và tôi cũng bi giống như thế .vài lời tâm sự mong Công ty Nhạc Việt bỏ qua.

Cuong_Yamaha
14-05-2011, 07:08 AM
Đúng là Nhạc Việt có uy tính nhưng mấy người ở quê tôi lên Nhạc Viẹt mua đồ về ai cũng phàn nàng về mấy cô cậu đứng bán hàng chẳng lịch sự mà cứ cải tay đôi với khách không ha làm như là không cần người mua vậy đó .và tôi cũng bi giống như thế .vài lời tâm sự mong Công ty Nhạc Việt bỏ qua.
Mình thì hay mua Đàn ở Vạn Xuân, ở ngay cổng học viện âm nhạc, ở đây giá cả phải chăng, và tiếp đón hướng dẫn anh em rất nhiệt tình, bảo hành cũng rất tốt, nếu đàn hỏng trong thời gian bảo hành thì được bảo hành miễn phí, kể cả màn hình, trước đây mình cũng mua nhiều nơi, nhưng bây giờ mình chỉ tin tưởng có mỗi cửa hàng nhạc cụ Vạn Xuân, ở phố Hào Nam - Hà Nội. hôm nào anh em nào đi mua đàn thì cứ thử ghé vào mà xem. Không quảng cáo đâu, mình đã mua trên 40 cây đàn ở đó rồi, cả của mình cả mua hộ anh em, Thật đó./.

quoctrieu.peiu
30-06-2011, 04:59 PM
S910 new đầy đủ phụ kiện 26.3tr có cao không các bác, em cũng định lên 1 em.

m2kwingchun
30-06-2011, 06:04 PM
Mình thì hay mua Đàn ở Vạn Xuân, ở ngay cổng học viện âm nhạc, ở đây giá cả phải chăng, và tiếp đón hướng dẫn anh em rất nhiệt tình, bảo hành cũng rất tốt, nếu đàn hỏng trong thời gian bảo hành thì được bảo hành miễn phí, kể cả màn hình, trước đây mình cũng mua nhiều nơi, nhưng bây giờ mình chỉ tin tưởng có mỗi cửa hàng nhạc cụ Vạn Xuân, ở phố Hào Nam - Hà Nội. hôm nào anh em nào đi mua đàn thì cứ thử ghé vào mà xem. Không quảng cáo đâu, mình đã mua trên 40 cây đàn ở đó rồi, cả của mình cả mua hộ anh em, Thật đó./.

Đúng đó. Bác nguyencuong. Em cũng mua đàn của bác Thi ở nhạc cụ Vạn Xuân. Tính bác Thi này rất thoải mái trong việc tư vấn cũng như chăm sóc khách hàng. Chắc vì chung một niềm đam mê âm nhạc với nhau(Bác này học guitar trong nhạc viện ra).

lehuuphuc
30-06-2011, 06:12 PM
Giá này chưa vat đâu bạn, mình vừa mới hỏi nhạc cụ trùng dương - điện biên phủ. còn ở nhạc việt 26tr6 chưa vat

DiepCK
01-07-2011, 07:37 AM
Theo mình nghĩ con s910 là sự lựa chọn tốt nhất cho anh em đi bắt lợn vì chức năng dễ sài .....còn Rolan thì good rồi nhưng nó là dạng chuyên nghiệp hơn nên cách sử dụng cũng khó hơn. Mua đàn chủ yếu là sài tốt thôi còn bền hay không là do mình sài thôi.

Phong_Anh
01-07-2011, 07:48 AM
Cái vụ này đúng lắm , Nhubetiger mua cây 910 trước em mấy ngày , bây giờ so lại 2 cây thì màn hình của em rất sắc nét trong veo , còn của Nhubetiger thì mờ mờ như s900 của em lúc trước vậy, em nghĩ cái này cần mua chỗ uy tín mới được , mua con trâu nỗi mà ..........
Anh donkihote nói đúng đó đàn của em mua trc mấy ngày tại TPHCM nhưng so với đàn của anh donkihote mua ở Cần Thơ bên DOREMI thì màn hình đàn của em không sắc nét bằng, màu nhạc hơn, bàn phím cũng yếu hơn luôn:((:((:((:((:((:((=((=((=((=((=((=((=((=((,~X (~X(~X(~X( vì vậy anh em khi mua đàn nên lựa chọn địa chỉ uy tính chất lượng không cần bàn, chúc anh em mua đc 1 cây đàn ưng ý!!!!!:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D