Warning: Function eregi_replace() is deprecated in ..../archive/index.php(477) : eval()'d code on line 8

Warning: Function eregi_replace() is deprecated in ..../archive/index.php(477) : eval()'d code on line 8

Vấn đề Adapter của S910 [Lưu trữ] - VietKeyboard

PDA

View Full Version : Vấn đề Adapter của S910

rolandxp79
07-10-2011, 10:28 PM
Tình hình là nhà em đang dùng 3 cây 910. Hai thằng em mỗi thằng một cây. Nhưng chẳng cay nào có adapter giống nhau.
Cây em mua tháng 10 năm 2009, khi vừa về đén Nhạc Việt thì adapter 300-B, giống như cây 3000 em sài trước đây. do Malaysia sản xuất.
-Tháng 5 vừa rồi mua thêm cây 910 nữa thì adapter xấu ơi là xấu. Dây ngắn, mỏng, đàu jack cắm thô kệch, mà do Tàu sản xuất mới ghet chớ.
-Tuần rồi lấy thêm con 910-giá 28tr200, adapter cực đẹp. nhỏ gọn,jack cắm làm sắc sảo và đặc biệt made in Japan.
Anh em nào co kinh nghiệm vụ Adapter xin cho ý kiến con nào tốt.
Thực tế cả 3 con em đang sài thì chưa có biểu hiện bệnh tật gì.

n.t.hiep
08-10-2011, 08:25 AM
Không sao đâu bạn.Adaptor 300B của Malai tôi đã sài lâu lắm ở cây 1500 thấy nó rất bền.Cái của Nhật tôi chưa dùng nhưng chắc cũng tốt lắm.Hiện nay tôi đang sài cái của Tàu nhưng chưa thấy biểu hiện không tốt.Là của China nhưng hàng trung ương chắc sẽ ổn thôi.

Tấn Thành
08-10-2011, 10:48 AM
Tình hình là nhà em đang dùng 3 cây 910. Hai thằng em mỗi thằng một cây. Nhưng chẳng cay nào có adapter giống nhau.
Cây em mua tháng 10 năm 2009, khi vừa về đén Nhạc Việt thì adapter 300-B, giống như cây 3000 em sài trước đây. do Malaysia sản xuất.
-Tháng 5 vừa rồi mua thêm cây 910 nữa thì adapter xấu ơi là xấu. Dây ngắn, mỏng, đàu jack cắm thô kệch, mà do Tàu sản xuất mới ghet chớ.
-Tuần rồi lấy thêm con 910-giá 28tr200, adapter cực đẹp. nhỏ gọn,jack cắm làm sắc sảo và đặc biệt made in Japan.
******************************8
He he........ :D hên xui thui bạn...nhưng mình nghĩ như bạn vừa rồi....malai thì cũng bền....Nhật thì cũng xịn...China thì mình sợ lắm ....nghe tới cái nước này là biết chuyên gia lộn xộn....!!! :D

thanhthai219
21-10-2011, 11:23 AM
Nếu xài đàn giá rẻ thì không cần quan tâm đến adaptor làm gì.cứ cắm vào mà xài miễn là nó còn sống.
còn nếu ai xài đàn từ giá 20 triệu trở lên thì nên quan tân đến adaptor.
nó chỉ là phụ kiện theo đàn thôi nhưng mà nó có thể hại cây đàn mình bất cứ lúc nào.
Hôm nay mình sẽ tư vấn cho mọi người về adaptor theo kiến thức của mình.

đều quan trọng nhất cua adaptor là nguồn và dòng
nguồn thông thường là 15v (ổ định trong suốt quá trình sử dụng)
dòng được ghi trên thân của adaptor là dòng maximum mà adaptor có thể chịu được.
nếu s910 kết nối với dàn nhạc bên ngoài tức là không sử dụng loa của đàn thì dòng của adaptor lúc này khoảng dưới 1Ampe. nếu dùng loa của đàn thì dòng khoảng từ 1ampe đến 3ampe tùy âm lượng .

Ai muốn thử sức mạnh của adaptor của mình có mạnh hay không thì tôi chỉ cho các bạn thử.
bạn hãy chọn một style disco có âm bass mạnh và mở lên chơi ở 60% volume khoảng 10 phút trên loa của đàn.
nếu sau 10 phút bạn sờ vào adaptor thấy âm ấm thì thì kết luận lá adaptor của bạn đủ mạnh.
nếu sau 10 phút bạn sờ vào adaptor thấy nóng hoặc quá nóng thì thì kết luận là adaptor của bạn là hàng điểu.

điều quan trọng thứ 2 là adaptor cầm lên phải có cảm giác nặng. điều này có ý nghĩa gì. hình như ai cũng biết nặng là tốt nhưng không ai giải thích tại sao. thằng trung quốc mà biết người việt mình kiểm tra adapotr nặng là zin thì sau này nó sản xuất xong nó thêm vào vài viên đá vào thì có mà chết.
adaptor nặng có 2 nguyên nhân:
1 - Bộ phận tản nhiệt cho mosfet khiển và cho diode chỉnh lưu ( hàng điểu rất nhỏ nên nhẹ không đủ sức tản nhiện -> mau hỏng nếu xài trên vài giờ).
2 - Bộ lọc và khử điện áp 220v vào gồm nhiều tụ điện không phân cực và nhiều cuộn dây quấn đối xứng để khử xung nhọn khi dòng điện 220v bị nhiễu ví dụ như: sét đánh, motơ bơm nước gần khu vực đang chơi đàn.....( hàng điểu không có thiết kế mạch này hoặc trên board có thiết kế nhưng không gắn linh kiện).
không nên nhìn bên ngoài mà đánh giá adaptor zin hay không zin.
thời buổi bây giờ những hãng nổi tiếng họ cũng giảm chất lượng xuống luôn nói chi là hàng điễu.nhằm để giảm bớt chi phí.

Nếu anh em nào thật tình quan tâm đến mạng sống của chiếc đàn yêu đấu của mình tôi chỉ cho anh em một bí quyết.
hãy lấy adaptor mà các bạn cho là zin theo đàn lúc mua đàn vào trong thùng giấy của đàn đi, sau này khi nào cần bán đàn thì lấy ra mà bán. còn dùng để đi đánh show ở nhiều nơi có nguồn điện khác nhau thì không nên.

Bạn nào ở TPHCM thì ra nhật tảo tìm mua adaptor sịn của Laptop Sony vaio giá khoảng 70.000 đến 150.000 tùy người bán khôn hay ngu .
adaptor này rất xịn và chất lượng.hàng cũ nhé, không phải hàng mới nha các bạn. hàng mới thì không ngon đâu.thông số kỹ thuật của em này như sau:
nguồn điện : 220v ac
đầu ra: 15V DC
dòng: 3.75A
ngon hơn cái adaptor theo đàn cả 1000 lần.
các bạn mua về chỉ cần cắt bỏ cái jack zin của nó và mua cái jack mới phù hợp với jack của đàn chỉ có 2.000 đồng.

baoorgan
21-10-2011, 11:40 AM
Cái adapter 300B malai của bạn đúng là hàng theo đàn zin đó. Mình cũng hay đi mua đàn mới cho anh em lắm. Nhưng khi bạn vao DU DƯƠNG hay NHẠC VIỆT đều bị nhân viên bán hàng đưa cái adapter trung quốc cho bạn thôi. Vì nó lấy cái zin đi bán lại còn mua lại cái lô chỉ mấy chục nghì à! Ông anh mới quen của mình cũng mới mua cây s900, adapter trung quốc đó.HIIIIIIIIIIII.
Chúc bạn vui vẽ ha

HP-G60
21-10-2011, 06:52 PM
Các bạn nói thế mình cũng ròm con adapter của mình. Nó là hàng malaysia. Các bạn coi hộ mình thế này là hàng zin hay dởm. Mình thấy nó nhẹ èo à, mà chẳng ghi A, B hay C j cả
[Only registered and activated users can see links]

rolandxp79
21-10-2011, 09:40 PM
Em vừa gả con 910 mua 2 năm với adapter Malaisia nghĩ mà tiếc, bền nghê. Mua con 910 mới adapter ghi made in japan cầm vào nặng chịch nhương không biết thế nào đây.
Rất lạ là adapter mới Made in Japan, đoạn gần jack cắm vào đàn có một nút thắt nối-trong hộp. khi mở ra thì em thấy nó gồm hai miếng nam châm ốp lại-lõi là nguốn điện cược âm(-). Theo em hiểu với cấu tạo như thế sẽ tạo ra nam châm điện->từ trường. Nhưng chưa hiểu nó thiết kế như thế với mục đích gì.

vanbahieu
08-02-2012, 09:43 PM

Bác chụp hình up lên thử cho ae chắc chắn có phải cục adapter của bác made in Japan không. em nghỉ bác chỉ nói chứ làm gì có adapter japan. Cục adapter của e cũng nhỏ nhỏ xinh xinh Như adapter laptop HP dậy đó, mà cũng của Hồ Cẩm Đào sx đó thôi.

******************************8
He he........ :D hên xui thui bạn...nhưng mình nghĩ như bạn vừa rồi....malai thì cũng bền....Nhật thì cũng xịn...China thì mình sợ lắm ....nghe tới cái nước này là biết chuyên gia lộn xộn....!!! :D

Suy nghỉ lại à. Bác có thấy cây roland E50 xài gần 8 năm, cây đàn gần nát tương mà cục adapter vãn chạy ok men không? Made in CHINA đó.

kieplangtuct
08-02-2012, 10:00 PM
Mình củng xài của malay thấy nó củng được nó từng bị nổ tụ một lần nhưng người anh mình là thợ điên tử đả sửa lại thay loại tụ gì khac vào mình không biêt ông lấy trong máy tính bàn thay vào bây giờ thì xài sáng đêm củng chỉ ấm thôi

start
17-02-2012, 04:22 PM
Em ma dân năm 2010 cũng thấy adaper 300B là cái đi theo đàn. Em để vật vã ở nhà và mang đi bắt lợn chơi chơi nhưng cũng không thây hiện tượng gì. Em nghĩ cái adapter đó là àng chuẩn đó các bác cứ yên tâm đi. Nhà sản xuất săn xuất cho anh em ta dùng đến khi nào nó hỏng cơ mà hehehe

trunghuugw7
09-03-2012, 09:06 AM
Mua adaptor Laptop mà sài các bác ah. chọn 15V -> 16.5V; 3A -> 4A. (nếu từ đời PSR 1000 trở lên). 12V cho các dòng đàn nhỏ hơn như 550,640.....(loại 12 V thường thấy dùng cho mấy cái màn hình LCD máy tinh) hàng này vừa rẻ, thông dụng và bền hơn adaptor rin theo đàn. có nhiều cái rât nhỏ gon và xinh xinh nữa.

nhà em toàn dùng adaptor này hết từ Keyboard, Micro, Drum, Laptop.... nói chung cái nào dùng biến áp lỏi thép em thay hết bằng biến áp xung hết.

truongoocgan
09-03-2012, 09:17 AM
Đúng rồi ,dùng adapter của laptop bền hơn adapter theo đàn rất nhiều ,mình mua đàn 910 hồi tháng 6 năm ngoái chỉ mua đàn không ,không lấy adapter theo đàn được đại lý trừ đi 850k ,mình về mua cái adapter laptop IBM 16V cũ có 150k dùng rất bền lại tiết kiệm được mấy lít đi nhậu ,mấy anh em đồng nghiệp chơi cùng mình cũng làm như vậy chẳng ai chịu lấy adapter theo đàn cả hihi

hieuroland
09-03-2012, 11:33 AM
Ra chợ Trời thì thôi rồi.bạt ngàn nguồn.hàng Siconhan nhưng toàn đò xịn thôi.thoải mãi chọn lựa.giá giao động từ 100k-200k là có em nguồn xịn rồi.Dùng tốt tỉ lần cái nguồn theo đàn.
Mình dùng 6 7 năm nay toàn nguồn ở chợ trời mà không vấn đề gì.đàn được bảo vệ tuyệt đối.không sợ bị ăn nguồn hay gì cả.Cứ tìm 16Vol và 3,8 đến 4 ampe là OK.lúc nào sờ cũng mát như trong tủ lạnh.

saoonline
09-03-2012, 11:50 AM
:>Hôm vừa rồi em đi cày, đang oánh em nó nổ bụp, dầu trong con tụ chảy ra ướt đẫm như bị dội nước hic2. Thế là tèo luôn, em về tháo ra lấy con tụ của IBM bị nổ cuộn thay luôn. Em nó lại chạy ngon lành! Nhưng em vẫn tủ 1 em IBM nữa cho chắc đe. Khuyến cáo với anh anh nào hay làm Show thì lên tủ 1 em apdapter nữa cho tự tin. Thân ^^

Phongsion
09-03-2012, 03:21 PM
Ko hiểu các cụ dùng thế nào chứ mình vẫn thấy ADAPTO theo đàn (s910) chuẩn hơn mây hàng adapto máy tính. Ko hiểu là Ampe lớn là nó tốt hay không chứ theo em là ampe quá lớn sẽ gây hại cho đàn vì ampe là cường độ dòng điện, cường độ quá cao sẽ gây nên hiện tượng nhanh "già" các thiết bị sử dụng dòng điện có cường độ cao đó. Con jin có 2,4A, con laptop tân 4A quá cao. Thêm nữa mình cũng đã thử đo hiệu điện thế của mấy nguồn lap thì thấy không đủ Vol toàn là 14V-14,5 v thôi.

meomeo.com
09-03-2012, 04:39 PM
Hôm e đi đánh đàn.tối về ra ngõ quên chìa khoá.bảo thằng trông xe là a cho gửi cái đàn chút.quay vào lấy chìa khoá xe ra phát mất ngay cái nguồn >>> thằng khốn nạn...ức...buồn...cả đám đàn được 500 không đủ cái nguồn.thế là lên chợ Trời mua cái nguồn Laptop.chạy vần tốt

Tấn Thành
09-03-2012, 05:02 PM
Hôm e đi đánh đàn.tối về ra ngõ quên chìa khoá.bảo thằng trông xe là a cho gửi cái đàn chút.quay vào lấy chìa khoá xe ra phát mất ngay cái nguồn >>> thằng khốn nạn...ức...buôn...cả đám đàn được 500 không đủ cái nguồn.thế là lên chợ Trời mua cai nguồn Laptop.chạy vần tốt

Trời có ngày cháy đứt đàn quá ???
em không rành gì mấy nhưng cái adapter là cục biến điện nếu biến không đúng thì em dấu yêu của bác bị hại rồi !!!

Gunyzero1997
09-03-2012, 05:08 PM
Trời có ngày cháy đứt đàn quá ???
em không rành gì mấy nhưng cái adapter là cục biến điện nếu biến không đúng thì em dấu yêu của bác bị hại rồi !!!
Adapter là một thiết bị hạ nguồn điện cho vào đàn nếu Adapter hư thì con vợ bác hư luôn ( Không sao Yamaha có vợ bé ) =))=))

hieuroland
10-03-2012, 03:24 AM
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links]) Phongsion ([Only registered and activated users can see links])

Ko hiểu các cụ dùng thế nào chứ mình vẫn thấy ADAPTO theo đàn (s910) chuẩn hơn mây hàng adapto máy tính. Ko hiểu là Ampe lớn là nó tốt hay không chứ theo em là ampe quá lớn sẽ gây hại cho đàn vì ampe là cường độ dòng điện, cường độ quá cao sẽ gây nên hiện tượng nhanh "già" các thiết bị sử dụng dòng điện có cường độ cao đó. Con jin có 2,4A, con laptop tân 4A quá cao. Thêm nữa mình cũng đã thử đo hiệu điện thế của mấy nguồn lap thì thấy không đủ Vol toàn là 14V-14,5 v thôi.

Đó là bạn mua không phải đúng hẵng hoặc không phải hàng nguyen bản thôi.chứ đồ xuất mỹ hoặc japan thì chắc chắn hơn hàng việt nam rồi.ở đây em không dám nói hàng china.china có nhiều loại,nếu là hàng trung uơng và là hàng của những công ty có tên tuổi của china thì cũng quá là ok rồi đó.chỉ sợ hàng IBM nhưng do việt nam dựng lại thôi.
Tất cả hàng xuất châu âu hay châu mỹ người ta kiểm duyệt rất khắt khe,không có chuyện 16vol mà đo lại có 14 hay 15 vol đâu bác ah.
ở nước ngoài người ta coi trọng thương hiệu và bảo vệ bản quyền rất cao.không có chuyện chênh lệch như vậy đâu.
Đến như ăn cắp bản quyền một cái nhỏ và rất nhỏ thôi cũng đem ra kiện nhau um tỏi lên rồi.Sao họ có thể làm và sẳn xuất ra những thiết bị thiếu độ chính xác như vậy được.
Nguồn có chỉ số A cao thì nó chạy ổn định khi dòng điện bị sụp hay biến đổi đột ngột.chứ 4A thì không có ảnh hưởng gì đến nhanh Già đâu..
kiểm trứng là bác chơi nguồn theo đàn có chỉ số 2,4A nhưng bật loa to lên chơi thì nguồn sẽ nóng rất nhanh.nhưng khi bác chuyển sang nguồn có chỉ số 4A thì bác có vặn hết công suất của đàn thì nguồn vẫn mát lạnh..
Có thể bác chọn nguồn laptop không đúng chỉ số với nguồn của đàn.vì thế có thể gây ra một số tác dụng phụ.
Ở đây em nói là khi đi tìm thiết bị nguồn cho đần thì nên đọc kỹ thông số và đi tìm nhưng cục nguồn có chỉ số tương ứng với chỉ số của cục nguồn cung cấp chó đàn.nó chạy ổn định và tăng tuổi thọ cho thiết bị hơn..

bb1303_starlight
12-03-2012, 10:17 AM
Theo tôi thì yamaha đã sản xuất để sài cho đàn của hãng rồi thì không có chuyện là không tốt. Chỉ sợ mấy thằng bán nó đổi thôi. Tôi mua s910 cục adaptor tàu nhưng tôi đã test rồi nó là hàng tàu xịn chứ không phải giả đâu. đo vol đủ, sài thoải mái chỉ hơi nóng chút nói chung là ổn

Beby_tv
12-03-2012, 04:43 PM

Không phải ADAPTOR có Amper lớn thì cường độ quá cao sẽ gây nên hiện tượng nhanh "già" các thiết bị đâu bạn Phongsion. Cục Adapto cung cấp cho đàn với điện thế ổn định (ví dụ 16V) cường độ dòng điện tối đa mà nó có khả năng cung cấp cho đàn Maximum là 4A khi mở Volume của đàn hết công suất (lúc này Apdaptor làm việc hết công suất nên rất nóng) . Trong cây đàn mạch điện đầu vào đã có mạch bảo vệ chỉ cho phép cường độ dòng điện đi qua tối đa là 2,4A (theo dẫn chứng trên) , nếu lớn hơn 2,4A nó chặn lại (nếu có phá vỡ thì mạch điện này sẽ bị phá vỡ đầu tiên " Cụ thể là các diot nắn dòng cho cường độ dòng điện đi qua").
Xin dẫn chứng sau đây bạn sẽ hiểu ngay:
Trước đây điện lưới còn nghèo nàn chưa đến được vùng sâu vùng xa, người dân nơi này chủ yếu là sử dụng bình Accu để thấp sáng xem tivi .....v.v
Lấy ví dụ Bình Accu 12V-75A bạn xem tivi được 1 tuần . Nhưng tivi chỉ cần có 5A chẳng hạn (ví dụ thôi nhé! Không chính xác lắm). Nếu bạn thay đổi bình lên 100A thì ít nhất khoảng 2 tuần trở lên bạn mới đi nạp điện lại (gọi là sạt bình) (Vụ này trước đây mình đi sạt bình hoài rất hoải). Nếu như bạn nói thì ngay cả bình Accu 75A thì cũng làm cháy tivi rồi còn gì ?
Mình chỉ biết sơ sơ thôi có gì không đúng các bác bỏ qua cho.

dunglevq
08-10-2012, 06:57 PM
VKB Team : Nhớ viết Hoa đầu dòng

các vị sư huynh tư vấn giúp em con 1500 của em thì nên dùng adapter ntn, dùng của laptop có được ko, cho em một hãng cụ thể với nha, em dùng mấy con adapter rẻ tiền (vài trăm) cũng chuệch choạc cháy suốt! cảm ơn các vị sư huynh nhiều!

organdemhat
08-10-2012, 09:57 PM
các vị sư huynh tư vấn giúp em con 1500 của em thì nên dùng adapter ntn, dùng của laptop có được ko, cho em một hãng cụ thể với nha, em dùng mấy con adapter rẻ tiền (vài trăm) cũng chuệch choạc cháy suốt! cảm ơn các vị sư huynh nhiều!
Xài vô tư đi bạn, tôi cũng đang xài adaptor của laptop đây.
Miễn sao output nó là 16V và từ 2,4A trở lên là cứ xài.

Rhythmpro2012
19-12-2012, 02:07 PM
Tình hình là e đi show bị rớt mất cục adaptor, mua mới thì mắc quá, hỏi Nhạc Việt hic 800k. Hồi đó giờ xài không để ý số Vol, Ampe.....Không biết nó cỡ bao nhiêu. Vậy a e nào đang xài S710 có thể cho mình biết để mình mua adaptor vi tính thế vào. Chân thành cảm ơn.

manhhungyamaha
19-12-2012, 03:00 PM
Bạn mua con 16v mà sài cho yên tâm

THL
19-12-2012, 03:45 PM
Bạn liên lạc nick Yh này xem. Hồi trước mình nhớ là cái xịn có 500k Yh:daypiano_organ
Hoặc sdt 0989 31 9999

Thanhan_HB
19-12-2012, 04:32 PM
Đàn mới dùng lâu dài thì cứ chịu khó đầu tư cho em nó nguyên bản PA300C cho tuổi thọ.

vinh189
19-12-2012, 04:42 PM
Nên đầu tư cục xin...thêm một cục.để phòng...16v..và 2.4a, ..có bạn nói 18v ..chắc gần thay đàn nên dùng cao v như vậy,,nếu muốn cao hơn thi ra mua cuả láptop..19v,,và 21.....còn mình khuyên ban nên mua hàng xin..tiền nào cuả aays thôi

dam_nguyen
19-12-2012, 04:46 PM
Không cần quan tâm lắm tới chất lượng của nó. Bác cứ mua đúng số V của nó ampe càng cao càng tốt ít bị tuột áp đỡ hư đàn hơn. Tầm 100k mới tinh

baophi27
19-12-2012, 05:27 PM
Tình hình là e đi show bị rớt mất cục adaptor, mua mới thì mắc quá, hỏi Nhạc Việt hic 800k. Hồi đó giờ xài không để ý số Vol, Ampe.....Không biết nó cỡ bao nhiêu. Vậy a e nào đang xài S710 có thể cho mình biết để mình mua adaptor vi tính thế vào. Chân thành cảm ơn.

Đây cho bạn thông số của e nó nè: INPUT: 100_240v_50/60HZ 45W
OUTPUT: 16V 2.4A

nokia1100i
19-12-2012, 06:00 PM
Xạc laptop giờ toàn 19v, ngoại trừ con IBM là có 16v. Nếu bạn mua thì mua Xạc con IBM ấy mà bạn ở đâu mình để lại cho 1 cái vì mình có 2 cái xạc Yamaha, hữu nghị 350k nhé.

organ2100
19-12-2012, 06:14 PM
16v; 2,4a...............................

Key-XV
19-12-2012, 06:35 PM
Trước mình mua của ông Xuân Tới 500k/cục Pa300B zin đét luôn xài tới giờ nè !

Rhythmpro2012
20-12-2012, 10:27 AM
Xạc laptop giờ toàn 19v, ngoại trừ con IBM là có 16v. Nếu bạn mua thì mua Xạc con IBM ấy mà bạn ở đâu mình để lại cho 1 cái vì mình có 2 cái xạc Yamaha, hữu nghị 350k nhé.
Xac yamaha của Organ luon hả, thông số nhu vầy phải kg: INPUT: 100_240v_50/60HZ 45W
OUTPUT: 16V 2.4A. Mình ở Bình Dương.
Bạn ở đâu.

dam_nguyen
20-12-2012, 10:52 AM
Tìm cục adapter nào 16V 3 hoặc 4A là ngon lành. Thật sự đàn sữ dụng chỉ có 0.7A còn bao nhiêu nó lấy vào công suất loa hết.

XT1987...
20-12-2012, 08:17 PM
Bạn liên lạc nick Yh này xem. Hồi trước mình nhớ là cái xịn có 500k Yh:daypiano_organ
Hoặc sdt 0989 31 9999

YM: DayPiano_Organ
Mobile: 0989 86 9999
Chứ kg phải là 0989 31 9999 bạn nhé !!!

Rhythmpro2012
20-12-2012, 10:57 PM
Ngoài việc click Thanks ra, mình cũng xin chân thành cảm ơn a e đã giúp giải quyết thắc mắc này. Chúc một mùa NOEL vui vẻ cho cả nhà VKB. Thân

THL
21-12-2012, 09:16 AM
YM: DayPiano_Organ
Mobile: 0989 86 9999
Chứ kg phải là 0989 31 9999 bạn nhé !!!
Trên nick Yh của anh ghi sai nên em copy lại thế cho người ta thôi anh

XT1987...
21-12-2012, 11:57 AM
Trên nick Yh của anh ghi sai nên em copy lại thế cho người ta thôi anh

Hi^^ + Tks' bạn đã phát hiện nhé !!!

XT1987...
25-04-2013, 04:26 PM
Tks' anh Tú đã sử dụng dịch vụ của Nhạc cụ XUÂN TỚI ...

keyboardthanhvinh
03-07-2013, 10:46 AM
Tình hình là em đang xài con s910 mà ko biết adapter bị j không chịu lên nguồn,đến khi em lại sờ sờ vao dây điện nhỏ ngay chổ eo hẹp gần sát cục Adapter thì nó có điện,lên nguồn.Em nghi chắc là nó bị gãy cái dây ngay chỗ eo gắn với cục adapter.Vậy cho em hỏi,có thể thay dây mới hay sửa lại được không ạ?thấy bất an quá...!

oxygia
03-07-2013, 11:21 AM
Tình hình là em đang xài con s910 mà ko biết adapter bị j không chịu lên nguồn,đến khi em lại sờ sờ vao dây điện nhỏ ngay chổ eo hẹp gần sát cục Adapter thì nó có điện,lên nguồn.Em nghi chắc là nó bị gãy cái dây ngay chỗ eo gắn với cục adapter.Vậy cho em hỏi,có thể thay dây mới hay sửa lại được không ạ?thấy bất an quá...!
Gọi điện hỏi mấy cụ pro có trong mục mua bán hay sữa chữa ấy ^^

lam nguyen
03-07-2013, 12:06 PM
Còn phải xem nó có hoạt động nưa không. Nếu chỉ đứt ngau chỗ đó thì có thể hàn lại.Nhưng khi hàn phải tháo cuc adapter ra vì vậy sẽ không còn zin nữa. Nếu không được thì chỉ còn cách thay mới

vienmusic
03-07-2013, 12:36 PM
Mang vào tiệm sửa chữa điện tử gần nhất... Hàn, nối lại OK