Ads: 0122 851 8511
Trang 6 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 16 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 174

Chủ đề: Hướng dẫn cách đệm các bài hát mang âm hưởng dân ca

1.   #1
    Đang ở
    ha noi
    Thanks
    769

Mặc định Hướng dẫn cách đệm các bài hát mang âm hưởng dân ca

Đây là clip của thầy giáo chuyên đệm đàn cho môn Thanh nhạc.
    Cũng xin nói thêm là mình đang theo học ĐH từ xa của trường ĐH sư phạm HN và mình cực kỳ bị thuyết phục trước tài đệm đàn của thầy.
    Mọi người xem xong clip này chắc chắn sẽ học hỏi được rất nhiều từ cách đệm của thầy.
    Qua đây cũng xin hỏi có bác nào tài cao thử căn chỉnh voice tiếng đàn bầu như của ông thầy mình. Nghe như thật vậy.
    Thân ái!.....
    Lần sửa cuối bởi hoanghiep1102.music, ngày 05-04-2012 lúc 09:49 AM.
    Hoanghiep1102.music
    E-mail: hoanghiep1102.music@gmail.com
    ---Âm nhạc không có đỉnh cao----

2.   #51
    Keyboardist mới duongcamstudio's Avatar
    Đang ở
    420 Trường Sa P2 Q.PN
    Thanks
    182

Trích dẫn Gửi bởi hoanghiep1102.music Xem bài viết
    http://www.youtube.com/watch?v=PjNL4eG5YuQ

Cũng xin nói thêm là mình đang theo học ĐH từ xa của trường ĐH sư phạm HN và mình cực kỳ bị thuyết phục trước tài đệm đàn của thầy.
    Mọi người xem xong clip này chắc chắn sẽ học hỏi được rất nhiều từ cách đệm của thầy.
    Qua đây cũng xin hỏi có bác nào tài cao thử căn chỉnh voice tiếng đàn bầu như của ông thầy mình. Nghe như thật vậy.
    Thân ái!.....

Thầy giáo chỉ em cách transpose với hehehehe!!! Đuà thôi OMB thế này là chuẩn rồi
    Nghệ danh: Cường hí
    Phone: 0903731307
    YM: duongcamstudio@yahoo.com

3.   #52
    Ăn nhậu phá mồi sadlooking's Avatar
    Đang ở
    Ninh thuận
    Thanks
    617

Ủa trường này ko đệm cho học sinh hát bằng piano mà lại đệm bằng org hả??? thấy các trường chuyên nghiệp đệm đàn cho học sinh hát bằng piano. thầy này pro lắm. voice bầu này thì mình có kể cả 2 tiếng đàn tranh của ông thầy bạn mình cũng có, tiếng pizz thì không nói tới.

4.   #53
    Keyboardist Bạc hoalanchuong82's Avatar
    Đang ở
    viet nam
    Thanks
    3.096

Trích dẫn Gửi bởi hoanghiep1102.music Xem bài viết
    http://www.youtube.com/watch?v=PjNL4eG5YuQ

Thân ái!.....
    Trời ơi hay quá,thật là điêu luyện quá,ước gì tất cả anh em trong VKB mình đều chơi được như vậy nhỉ.Lúc đó thì đầu óc thảnh thơi ngày đi show tối về chia sẻ cùng anh em giao lưu.Cảm ơn bạn đã đưa một video rất chất lượng lên cho anh em học hỏi.một lần nữa cảm ơn bạn .
    phím đàn và giọt nước mắt.

5.   #54
    Keyboardist mới thuenthian's Avatar
    Đang ở
    ha noi
    Thanks
    357

Với mình thì thầy đệm thế là quá hay rồi.Mong bạn sẽ có thêm nhiều clip của thầy về nhiều dòng nhạc khác cho anh em đươc học hỏi.Cám ơn bạn

6.   #55
    Keyboardist Bạc HoangDuong87's Avatar
    Đang ở
    Long xuyên kinh môn Hải Dương
    Thanks
    153

Trích dẫn Gửi bởi ahorg06 Xem bài viết
    Thế theo anh bạn thì ntn mấy là chuyên nghiệp nữa? bạn có thể làm 1 clip cho anh em thưởng thức và học hỏi được không?
    Mình nói như vậy mà bạn ko hiểu ah?mình ko hề chê ông thầy giáo đó,và mình cũng ko nói là mình chơi hơn ai,tuy Thầy giáo đó chơi rất hay và ngón cũng rất tốt,nhưng hay theo kiểu nghiệp dư khác và chuyên nghiệp khác mà bạn.

7.   #56
    Thiên Hạ Đệ Nhất Coca huyhungkeyboard's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    378

Trích dẫn Gửi bởi hoangduong11087 Xem bài viết
    Mình nói như vậy mà bạn ko hiểu ah?mình ko hề chê ông thầy giáo đó,và mình cũng ko nói là mình chơi hơn ai,tuy Thầy giáo đó chơi rất hay và ngón cũng rất tốt,nhưng hay theo kiểu nghiệp dư khác và chuyên nghiệp khác mà bạn.
    Hehe. Chuyên nghiệp chỉ chơi Piano, Keyboard => chứ k chơi Organ
    ╩═╦═╩═╦═H2K╦═╩═╦═╩╗
    [Roland XP-30*Piano U1[
    │▌▌│▌▌▌│▌▌│▌▌▌│▌▌│▌▌▌│
    └└└└└└└└└└└└└└└└└└└└

8.   #57
    Keyboardist Bạc DucQuy_BG's Avatar
    Đang ở
    yen dung -bac giang
    Thanks
    1.605

Anh em post những clip lên để anh em tham khảo .Thực sự nếu bạn tài giỏi thì tự chơi và tự thưởng thức đi .hoặc nếu có tâm huyết thì post lên cho anh em học hỏi!các bài viết của bạn mình không có thiện cảm cho lắm .

9.   #58
    Đang ở
    Thanks
    153

Trích dẫn Gửi bởi DucQuy_BG Xem bài viết
    Anh em post những clip lên để anh em tham khảo .Thực sự nếu bạn tài giỏi thì tự chơi và tự thưởng thức đi .hoặc nếu có tâm huyết thì post lên cho anh em học hỏi!các bài viết của bạn mình không có thiện cảm cho lắm .
    Đây là mình nói thật theo cảm nhận và suy nghĩ của mình, mình ko nói xấu ai cũng hạ thấp hay chê bai ai cả.mình mới nói như vậy mà bạn đã nói là những bài viết của mình ko có thiện cảm..chẳng nhẽ bài nào lên dù hay hay ko hay ae cũng phải cố tình khen hay sao,mình muốn nói thẳng nói thật để anh em biết chỗ nào hay dở để anh em rút k nghiệm cho mình thì mới phát triển được chứ..mình cũng là người đi bắt lợn như anh em thôi,nhưng đây là tâm sự thật của mình.cũng thank vì bạn đã nói thẳng nói thật.ok.

10.   #59
    Admin hieuroland's Avatar
    Đang ở
    Đại Từ-Đại Kim-Hoàng Mai-HN
    Thanks
    1.672

Nghe cũng được nhưng mình nghĩ thầy giáo đệm đàn cho trường ĐH thì phải hơn nữa chứ,chứ mình nghe đệm ntn này thì vẫn chưa chuyên nghiệp lắm.
    Theo bạn chơi như nào thì được gọi là chuyên nghiệp?mỗi người có một sở trường khác nhau.có phải là dân chuyên nghiệp thì chơi dòng nhạc nào cũng hay đâu.và theo bạn các trường nghệ thuật thì trường nào đào tạo chuyên nghiệp?ở bài viết của chủ topic nói la đại học sư phạm hà nội.theo bạn trường đó có đào tạo chơi ocgan chuyên nghiệp không.?
    Dẫu biết là bạn góp ý thẳng thẵn nhưng cũng là một ý hay sao không dùng những từ ngữ để người nghe có thiện cảm và rút kinh nghiệm.bạn nói họ chơi ko chuyên vạy bạn phải đưa ra lý thuyết cụ thể hoặc bạn post bài lên để thể hiện cái tôi của bạn cho người khác biết là bạn có trình độ chứ.góp ý chê bai cho xong câu chuyện như vậy thì diễn đàn này đâu còn là nơi giao lưu học hỏi nhau nữa.
    Hieustudio
    Phối khí-cover beat-thu âm và mọi lĩnh vực về âm nhạc
    0936.125.125
    -- Bạn cần đăng nhập để xem được link -- [Đăng ký thành viên]

11.   #60
    Đang ở
    Thanks
    153

Trích dẫn Gửi bởi hieuroland Xem bài viết
    Theo bạn chơi như nào thì được gọi là chuyên nghiệp?mỗi người có một sở trường khác nhau.có phải là dân chuyên nghiệp thì chơi dòng nhạc nào cũng hay đâu.và theo bạn các trường nghệ thuật thì trường nào đào tạo chuyên nghiệp?ở bài viết của chủ topic nói la đại học sư phạm hà nội.theo bạn trường đó có đào tạo chơi ocgan chuyên nghiệp không.?
    Dẫu biết là bạn góp ý thẳng thẵn nhưng cũng là một ý hay sao không dùng những từ ngữ để người nghe có thiện cảm và rút kinh nghiệm.bạn nói họ chơi ko chuyên vạy bạn phải đưa ra lý thuyết cụ thể hoặc bạn post bài lên để thể hiện cái tôi của bạn cho người khác biết là bạn có trình độ chứ.góp ý chê bai cho xong câu chuyện như vậy thì diễn đàn này đâu còn là nơi giao lưu học hỏi nhau nữa.
    Đấy là những lời bình luận thẳng thắn của mình,và mình cũng ko có ý muốn so tài hay thi thố với ai cả.ae nếu nghe ko vừa ý thì có thể bỏ qua,ko phải để ae chờ lâu mình sẽ post bài của mình lên cho ae chém..mình cũng ko muốn múa dìu qua mắt thợ,cũng đi bắt lợn như ae thôi..

Trang 6 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 16 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Các bạn ai biết cách đệm hát bằng organ thì chỉ giáo giùm mình
    Bởi hihihehe1234 trong diễn đàn Kinh nghiệm - Kỹ thuật
    Trả lời: 102
    Bài viết cuối: 26-09-2014, 10:27 AM
  2. Điệu đệm các bài hát trong SGK nhạc THCS ?
    Bởi tmgb345 trong diễn đàn Kinh nghiệm - Kỹ thuật
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 26-09-2011, 08:53 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-08-2010, 01:10 PM

Tag của Chủ đề này