Ads: 0122 851 8511
Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Nên mua PSR-E233 hay CTK-3200?

1.   #1
    Đang ở
    Lai Uyên
    Thanks
    112

Mặc định Nên mua PSR-E233 hay CTK-3200?

Thành viên mới xin kính chào các bác!

Em đang định mua 1 cây organ. Mục đích chỉ là giải trí thư giãn đỡ buồn thôi, & đệm cho anh em công nhân hát chơi (nếu được). Tiêu chí chọn lựa của em là:

1. RẺ: quan trọng nhứt (vì em là CN, không có tiền nhiều).

2. BỀN: em ở xa tp, lại tăng ca suốt.

3. DỄ SỬ DỤNG: Em tự học là chính.

Qua tham khảo trên mạng, em thấy có 2 cây giá ~3.5tr, là PSR E233 của Yamaha & Casio CTK 3200. Xin các bác cho lời khuyên: nên mua cây nào?

Em xin cám ơn trước ạ.

2.   #2
    Keyboardist Đồng ngocthachkg's Avatar
    Đang ở
    TP HCM CITY
    Thanks
    67

Bạn nên chọn Yamaha ^^ bao giờ dòng này cũng tốt hơn casio

YAMAHA PSR 710

3.   #3
    Keyboardist Đồng a ma tơ's Avatar
    Đang ở
    Lai Uyên
    Thanks
    112

Trích dẫn Gửi bởi ngocthachkg Xem bài viết
    Bạn nên chọn Yamaha ^^ bao giờ dòng này cũng tốt hơn casio
    Em cám ơn bác nhiều, cũng nghe nhiều người nói vậy.

Tuy nhiên, cũng nghe nói là Casio thì dễ tập hơn (nghe nói vậy thôi chứ em chưa từng sờ vào cây nào cả)

Vậy, bác (và các bác khác) đã từng sử dụng cả 2 loại này cho em thêm ít thông tin đi ạ.

4.   #4
    Keyboardist Bạc Vuti84's Avatar
    Đang ở
    Nha Trang
    Thanks
    1.331

Mình luôn chọn yamaha, không bao giờ xài casio.
    Với tầm tiền như bạn nói mà mua 1 cây đàn hơi phí, thêm xíu nữa có thể tìm mấy cây yamaha cũ sẽ chơi sướng hơn.
    Cảm ơn rượu đã cho ta trẻ lại
    Bảy mươi xuân vẫn được gọi là "thằng"
    Liêm Korg Pa600 - 090.585.2357

5.   #5
    Keyboardist Đồng a ma tơ's Avatar
    Đang ở
    Lai Uyên
    Thanks
    112

Trích dẫn Gửi bởi Vuti84 Xem bài viết
    Mình luôn chọn yamaha, không bao giờ xài casio.
    Với tầm tiền như bạn nói mà mua 1 cây đàn hơi phí, thêm xíu nữa có thể tìm mấy cây yamaha cũ sẽ chơi sướng hơn.
    Vâng, em cũng search trên gg được mấy tiệm bán đồ cũ. Khổ cái là em chẳng biết chọn lựa, cũng chẳng quen ai biết đàn, em lại ở xa tp, lỡ nó trục trặc thì...

6.   #6
    Đang ở
    TP HCM CITY
    Thanks
    67

Mình từng sử dụng 2 loại đàn này, từ những cây chày đồng cối đá như CASIO CKT 550 hay PRS 230 gì đó.. đến mấy cái cây S900 cũng có lần thử qua. Mình thấy về Phím thì CASIO hơn YAMAHA còn về âm thanh thì CASIO nghe chán hơn chút, điệu ko hay bằng. Bạn nên mua đồ mới, mấy cái đồ cũ bạn mua nó dễ bị hư phím, hư màn hình, có khi đang đánh nó bụp tắt mất tiêu, mình dạo trc có sài cây Yamaha, ng ta bán lại do pin bị chảy nc nên mạch bị mát, ham hố mua vào h chả đánh dc. Tiền mất tật mang sửa qoài ko hết ^^

YAMAHA PSR 710

7.   #7
    Keyboardist Kim Cương donkihote's Avatar
    Đang ở
    Vĩnh Long
    Thanks
    7.230

Trích dẫn Gửi bởi ngocthachkg Xem bài viết
    Mình từng sử dụng 2 loại đàn này, từ những cây chày đồng cối đá như CASIO CKT 550 hay PRS 230 gì đó.. đến mấy cái cây S900 cũng có lần thử qua. Mình thấy về Phím thì CASIO hơn YAMAHA còn về âm thanh thì CASIO nghe chán hơn chút, điệu ko hay bằng. Bạn nên mua đồ mới, mấy cái đồ cũ bạn mua nó dễ bị hư phím, hư màn hình, có khi đang đánh nó bụp tắt mất tiêu, mình dạo trc có sài cây Yamaha, ng ta bán lại do pin bị chảy nc nên mạch bị mát, ham hố mua vào h chả đánh dc. Tiền mất tật mang sửa qoài ko hết ^^
    Bàn phím mà Yamaha thua là thua Roland , Korg... thôi , chứ làm gì mà thua Casio bạn ơi ? bạn tưởng cái bàn phím cứng ngắt gõ nghe côm cốp của Casio là tốt a ? lầm nhé , cái bạn cần khi đánh đàn là độ nẩy đều của phím và độ tuoch của đàn phải tốt , tập đàn với cái tuoch có 3 kiểu như Casio thì coi như tay cùi thôi , càng tập càng hư tay , bạn để cho pin chảy ( chắc là 550 ) thì cái thứ gì mà còn , đây là lỗi của bạn nhé , không phải của nhà sx ,nói Yamaha thua Casio người ta cười chết ,
    THEO TUI ,CÂY TÂN TIẾN NHẤT CUẢ CASIO CHƯA CÂY NÀO HƠN ĐƯỢC CÂY PSR1000 CUẢ YAMAHA ( XS CÁCH ĐÂY MƯỜI MẤY NĂM ) ĐỪNG NÓI TỚI CÁC ĐỜI SAU NÀY
    Mình xài s910 , anh mình xài 1100 , đều quá tuyệt vời ,
    SAMPLE dân tộc + dance ;drumkit 2014
    dangkhoa130@gmail.com Đt :0984794396
    Tk Agri bank :7305205015578 ( Cài trọn bộ không giao file : 300.000 )

8.   #8
    Keyboardist Đồng vn.traan's Avatar
    Đang ở
    ha noi
    Thanks
    109

Trích dẫn Gửi bởi donkihote Xem bài viết
    Bàn phím mà Yamaha thua là thua Roland , Korg... thôi , chứ làm gì mà thua Casio bạn ơi ? bạn tưởng cái bàn phím cứng ngắt gõ nghe côm cốp của Casio là tốt a ? lầm nhé , cái bạn cần khi đánh đàn là độ nẩy đều của phím và độ tuoch của đàn phải tốt , tập đàn với cái tuoch có 3 kiểu như Casio thì coi như tay cùi thôi , càng tập càng hư tay , bạn để cho pin chảy ( chắc là 550 ) thì cái thứ gì mà còn , đây là lỗi của bạn nhé , không phải của nhà sx ,nói Yamaha thua Casio người ta cười chết ,
    THEO TUI ,CÂY TÂN TIẾN NHẤT CUẢ CASIO CHƯA CÂY NÀO HƠN ĐƯỢC CÂY PSR1000 CUẢ YAMAHA ( XS CÁCH ĐÂY MƯỜI MẤY NĂM ) ĐỪNG NÓI TỚI CÁC ĐỜI SAU NÀY
    Chẳng le casio không có cây nào nên hồn à bác, bác đã chơi qua nhiều loại casio chưa.. e đang kiếm 1 con 76 phím làm midi mà chỉ có casio là nhiều, yamaha có 1 vài cây em không ưng lắm. nhưng nghe bác nói về cái touch của casio mà thấy ngại ngại (Em không nói về tiếng nha! casio như đàn trẻ con)
    - FINGER STYLE - KEYBOARD -

9.   #9
    Đang ở
    TP HCM CITY
    Thanks
    67

Trích dẫn Gửi bởi donkihote Xem bài viết
    Thì mình đã chả nói ở trên phần đầu tiên rồi sao. Đàn yamaha thì tốt hơn nhiều. Có điều chủ topic muốn mua đồ cũ nên mình khuyên thôi,, ko nên, còn về phím thì mình cảm thấy CASIO tốt hơn, bàn phím casio nhẹ, mềm, còn độ touch thì ko bik mình bỏ chơi đàn lâu rồi, đang định tết lên luyện lại đây. Có bác nào ở tp hcm dạy free ko em đang tính học cuốn methode rose cần ng chỉ đạo nè

YAMAHA PSR 710

10.   #10
    Keyboardist Kim Cương donkihote's Avatar
    Đang ở
    Vĩnh Long
    Thanks
    7.230

Trích dẫn Gửi bởi vn.traan Xem bài viết
    Chẳng le casio không có cây nào nên hồn à bác, bác đã chơi qua nhiều loại casio chưa.. e đang kiếm 1 con 76 phím làm midi mà chỉ có casio là nhiều, yamaha có 1 vài cây em không ưng lắm. nhưng nghe bác nói về cái touch của casio mà thấy ngại ngại (Em không nói về tiếng nha! casio như đàn trẻ con)
    Đúng vậy , mình xài từ 731,wk1600,wk1800, mz2000 chưa cây nào qua được 640 của yamaha nữa nói chi đến mấy cây khác , bàn phím kêu lọc cọc , bạn xài thử yamaha và Casio cùng lúc là biết liền
    SAMPLE dân tộc + dance ;drumkit 2014
    dangkhoa130@gmail.com Đt :0984794396
    Tk Agri bank :7305205015578 ( Cài trọn bộ không giao file : 300.000 )

Các Chủ đề tương tự

1. Nên mua organ nào
    Bởi nguyenhoang_s0n trong diễn đàn Tư vấn mua đàn
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 01-12-2013, 11:19 PM
  2. Nên chọn DGX-520 hay PX-110?
    Bởi vitcon_gaugau trong diễn đàn Tư vấn mua đàn
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 17-07-2012, 09:38 AM
  3. Có nên làm mastering
    Bởi Lưu Già trong diễn đàn Thu âm - soạn nhạc trên PC
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 13-11-2011, 11:16 AM
  4. 30 triệu nên mua đàn gì
    Bởi hieuvn2012 trong diễn đàn Tư vấn mua đàn
    Trả lời: 44
    Bài viết cuối: 25-09-2011, 11:18 PM
  5. DGX 305 và PRS 413 nên chọn loại nào?
    Bởi lion294 trong diễn đàn Tư vấn mua đàn
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 29-03-2010, 05:37 PM