Ads: 0122 851 8511
Trang 3 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 83

Chủ đề: Style cho đàn Casio

1.   #1
    Đang ở
    Eakar - DakLak
    Thanks
    472

Mặc định Style cho đàn Casio

Mình mới tìm được style cho casio, nhưng mà muốn lấy được phải mất tiền cho công ty của họ hix . tốn kém khoảng 50k được khoảng > 50 style.
    up lên cho anh em ai có nhu cầu thi đăng kí.
    -- Bạn cần đăng nhập để xem được link -- [Đăng ký thành viên]

2.   #21
    Keyboardist Kim Cương VietKeyboard's Avatar
    Thanks
    1.618

Mặc định style tt

đây là 1 số style casio dành các bạn bạn đang chơi casio dòng CTK 731,CTK810,và WK-1800 nữa
    File đính kèm File đính kèm

3.   #22
    Keyboardist mới jery's Avatar
    Thanks
    6

Mặc định Xin giúp mình về tiết tấu của đàn Casio CTK 5000

Chào các bạn, mình mới tham gia vào diễn đàn ngày đầu tiên.
    Mình xin chúc cả nhà luôn luôn phát triển và vui vẻ nhé!
    Mình đang cần tiết tấu của đàn Casio CTK 5000. Mình mua cái này cho đứa con gái nó chơi, nhưng nó lại ko có tiết tấu. Mình đã đi tìm nhiều nơi mà không có.
    Mong các bạn giúp đỡ nhé!
    Xin cảm ơn rất nhiều!

4.   #23
    Keyboardist Đồng HoangSon's Avatar
    Đang ở
    Quảng Ngãi
    Thanks
    757

"Tiết tấu" như Jery trình bày có thể dùng từ Điệu hay Style thì dễ hiểu hơn.
    Jery có chia sẻ rằng "...mình mua cái này cho con gái nó chơi nhưng lại không có tiết tấu" Có nghĩa là bạn muốn có thêm những điệu ngoài điệu sẵn có trong đàn CTK 5000 phải không? Theo HoangSon biết thì cái CTK-78 cổ lỗ mà đã có đến 100 điệu cơ mà
    Xin mời ghé thăm Diễn đàn Người Bình Sơn: http://binhson.net

5.   #24
    Thanks
    6

Chào bạn!
    Đàn Casio CTK 5000 nó có những điệu sẵn trong đàn, nhưng mà điệu của nó nghe không hay. Mình đang cho đứa con nó học. Mình muốn nhờ các bạn giúp đỡ cái style hay " tiết tấu" giống như mấy người đi đàn nhạc sống đó.
    Những cái đó mình nghe rất hay. Mong các bạn giúp đỡ nhé !

6.   #25
    Thanks
    1.618

Trích dẫn Gửi bởi jery Xem bài viết
    Chào bạn!
    Đàn Casio CTK 5000 nó có những điệu sẵn trong đàn, nhưng mà điệu của nó nghe không hay. Mình đang cho đứa con nó học. Mình muốn nhờ các bạn giúp đỡ cái style hay " tiết tấu" giống như mấy người đi đàn nhạc sống đó.
    Những cái đó mình nghe rất hay. Mong các bạn giúp đỡ nhé !
    Nếu để tập thì không cần style ngoài đâu, trừ phi dùng để bắt lợn ở ngoài thôi, mà cũng rất rất ít người dùng casio đi bắt lợn, style gốc trong đàn rất thích hợp để tập các bản nhạc trong sách dạy organ

7.   #26
    Thanks
    1.618

nếu bạn thích có thể vô mục này donwload style casió về -- Bạn cần đăng nhập để xem được link -- [Đăng ký thành viên]

8.   #27
    Thanks
    6

Cái link đó die rồi bạn ạ! Mà theo như mình đọc hướng dẫn đi kèm theo của đàn Casio CTK 5000 thì đuôi của nó phải có dạng .CM2 ( Nó ghi là dạng đuôi đặc trưng của đàn casio ). Mình đã serch tìm nhiều phần mềm để chuyển đổi định dạng các tiết tấu của đàn Yamaha sang đuôi .CM2 nhưng ko có. Mình mong các bạn tận tình giúp đỡ!
    xin cảm ơn!

đi bắt lợn có nghĩa là gì vậy bạn Admin? Xin giải thích rõ hơn!
    Xin cảm ơn!

9.   #28
    VietKeyboard Supporter NhaDoan's Avatar
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    1.234

Trích dẫn Gửi bởi jery Xem bài viết
    Cái link đó die rồi bạn ạ! Mà theo như mình đọc hướng dẫn đi kèm theo của đàn Casio CTK 5000 thì đuôi của nó phải có dạng .CM2 ( Nó ghi là dạng đuôi đặc trưng của đàn casio ). Mình đã serch tìm nhiều phần mềm để chuyển đổi định dạng các tiết tấu của đàn Yamaha sang đuôi .CM2 nhưng ko có. Mình mong các bạn tận tình giúp đỡ!
    xin cảm ơn!
    tiễn nó đi bạn ,mua cho bé 1 con yamaha ví dụ : psr550 chẳn hạn ...vv... bé mới có cãm xúc ,điều đầu tiên là thích nghi với bạn bè ,từ đấy bé mới có cãm hứng ,mà học nhạc và chơi nhạc cãm xúc và thích nghi là một môi trường tốt nhất cho bé ........

10.   #29
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi NhaDoan Xem bài viết
    tiễn nó đi bạn ,mua cho bé 1 con yamaha ví dụ : psr550 chẳn hạn ...vv... bé mới có cãm xúc ,điều đầu tiên là thích nghi với bạn bè ,từ đấy bé mới có cãm hứng ,mà học nhạc và chơi nhạc cãm xúc và thích nghi là một môi trường tốt nhất cho bé ........
    Theo bạn NhaDoan là mình nên bán nó đi à?
    Nhưng cây đàn này mình mua mới được hơn 1 tháng. Liệu theo hướng của bạn NhaDoan liệu có ổn không?
    Mình muốn nhờ các bạn trên forum hướng dẫn và giúp mình về tiết tấu cho đàn. Mình ko hề có ý muốn bán nó đi!
    Dù sao cũng thanks bạn nhiều nhá !

11.   #30
    Keyboardist Đồng lazycattom's Avatar
    Đang ở
    Long Khánh - Đồng Nai
    Thanks
    615

Giờ mà nhìn thấy mấy cây CTK thì Cat không buồn ngó tới nữa chứ đừng nói là đặt tay lên nó .
    Nói thì bác có thể nói là hơi quá .Nhưng thật sự theo kinh nghiệm 20 năm trong nghề nhạc Cat Khuyên Bác theo lời mấy huynh kia . Tiễn nó đi mua ngay 1cây ya về mà sài .Mua cây PSR -E403 cũng được ..đâu có hơn 3m VNĐ 1 tí thôi .Nhưng sài còn Ok hơn mấy cây CTK đó .Cat kẹt còn vẫn xách nó đi bắt lợn, vô dàn bật tiếng sax lên múa 1 đường Nghe đố ai biết là cây đàn có 3M VNĐ.

Trang 3 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 ... CuốiCuối