Ads: 0122 851 8511
Trang 6 của 57 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 16 56 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 564

Chủ đề: Khai thác YAMAHA PSR -550 - S500 - S550b - S650

1.   #1
    Thanks
    1.618

Mặc định Khai thác YAMAHA PSR -550 - S500 - S550b - S650

Topic hỏi đáp, hướng dẫn sử dụng cơ bản và chức năng của Dòng đàn workstation đời thấp của Yamaha S500, S550b.

2.   #51
    Keyboardist Đồng congduy_organ's Avatar
    Đang ở
    TX Gò Công - TIỀN GIANG
    Thanks
    1.736

Cây S550B load style rất nhanh, ko fải như cái "thằng quỷ" S500 kia đâu, bạn yên tâm nhé, nhưng tại sao bạn fải load, cứ chơi trực tiếp từ USB luôn.
    Lần sửa cuối bởi congduy_organ, ngày 23-09-2009 lúc 12:47 PM.

3.   #52
    Keyboardist mới MrBean's Avatar
    Thanks
    156

Một tin cực kì vui cho ai dùng S500 đây:
    Bạn có thể load style từ USB nhanh hơn rất nhiều so với cách load thông thường.
    Bước 1: Cắm USB vào đàn, load 1 điệu như thông thường (nên làm ở nhà - vì lâu).
    Bước 2: Bấm phím Category ^hoặcvđể sang menu User File Save, nhấn Execute 2 lần để save. (File bạn mới save là User File. có tên đuôi là .USR
    Xong ta load điệu khác rồi cũng save thành User File như vậy. Load bao nhiêu điệu tuỳ nhu cầu của bạn. Nhưng bạn phải nhớ User mấy tương ứng với điệu tên gì, bạn có thể ghi lại kẻo lộn.
    Bước 3: Cắm USB vào máy tính, vào thư mục User file trong USB, sửa tên các File đã save (user1, user2, ...) thành tên điệu tương ứng để tiện sử dụng sau này.
    Bước 4 (Enjoy): Cắm USB vào đàn, chờ Connect xong, bấm Menu, bấm Category ^ hoặc v để để đến Menu Load, chọn file user tương ứng với điệu cần load, bấm Execute 2 lần để load. Nó nhanh hơn gấp 3 lần so với load 1 file style.
    Lưu ý: Cách load này nó load luôn cả tiếng trong Regis. Memory.

4.   #53
    Keyboardist mới MrBean's Avatar
    Thanks
    156

Trích dẫn Gửi bởi eagleda Xem bài viết
    Chào bạn.....con S550B "đọc" style, midi trên usb nhanh lắm (tức từ lúc là mở ON cây đàn), tôi đang xài nè. khoảng 10-15 giây "khởi động". chạy trực tiếp từ usb ngon lành, chả thấy sự cố gì. Cứ cắm usb, chờ tí rồi chơi thôi. Nói chung, dòng S550B "chạy" như vậy là quá ngon rồi. Còn load vào cây đàn luôn thì tùy bạn load nhiều hay ít thôi, cũng như giới hạn cho phép của bộ nhớ nữa.
    OK. Thanks. Chắc phải đổi sang S550 thôi. Có điều S550 trông xấu quá

5.   #54
    Keyboardist Kim Cương VietKeyboard's Avatar
    Thanks
    1.618

Trích dẫn Gửi bởi MrBean Xem bài viết
    Một tin cực kì vui cho ai dùng S500 đây:
    Bạn có thể load style từ USB nhanh hơn rất nhiều so với cách load thông thường.
    Bước 1: Cắm USB vào đàn, load 1 điệu như thông thường (nên làm ở nhà - vì lâu).
    Bước 2: Bấm phím Category ^hoặcvđể sang menu User File Save, nhấn Execute 2 lần để save. (File bạn mới save là User File. có tên đuôi là .USR
    Xong ta load điệu khác rồi cũng save thành User File như vậy. Load bao nhiêu điệu tuỳ nhu cầu của bạn. Nhưng bạn phải nhớ User mấy tương ứng với điệu tên gì, bạn có thể ghi lại kẻo lộn.
    Bước 3: Cắm USB vào máy tính, vào thư mục User file trong USB, sửa tên các File đã save (user1, user2, ...) thành tên điệu tương ứng để tiện sử dụng sau này.
    Bước 4 (Enjoy): Cắm USB vào đàn, chờ Connect xong, bấm Menu, bấm Category ^ hoặc v để để đến Menu Load, chọn file user tương ứng với điệu cần load, bấm Execute 2 lần để load. Nó nhanh hơn gấp 3 lần so với load 1 file style.
    Lưu ý: Cách load này nó load luôn cả tiếng trong Regis. Memory.
    Ý tưởng rất tốt, thay vì load style thì load user, sở dĩ user load nhanh hơn style là số lượng user của mình khi đã làm có chọn lọc chắc chắn làm ít hơn style nhiều, còn style thì thường để với số lượng lớn nên load chậm hơn là chắc rồi

6.   #55
    Keyboardist mới phantom's Avatar
    Thanks
    0

Mặc định Tạo một beat đơn giản trên keyboard bằng cách nào ?

Em đã tập đàn được nửa năm ( em đàn xài cây psr s550 ), mò mãi mà không thu được một bản nhạc đơn giản nên mong các anh chị có thể cứu bồ em.

7.   #56
    Thanks
    1.618

Trích dẫn Gửi bởi phantom Xem bài viết
    Em đã tập đàn được nửa năm ( em đàn xài cây psr s550 ), mò mãi mà không thu được một bản nhạc đơn giản nên mong các anh chị có thể cứu bồ em.
    S550B trong khi đang ở chế độ SONG MODE bạn có thể bấm nút REC trên mặt đàn để ghi, bạn nên đọc kỹ từ trang 36 của hướng dẫn sử dụng, thao tác thì không có khó lắm nhưng để viết lên trong khuôn khổ bài viết này thì rất khó. Bạn đọc đi rồi thắc mắc chỗ nào thì hỏi tiếp

8.   #57
    Keyboardist mới cuongamnhac's Avatar
    Thanks
    26

Trích dẫn Gửi bởi minhtien640 Xem bài viết
    với lại cái con s550b cũng chẵng có multipad luôn hehe.nếu mua s550b chi bằng tậu luôn cn s700 về chơi luôn.các bạn thấy thế nào?
    Xin lỗi! mình hơi "gà", cho mình hỏi multipad là chức năng gì vậy?

9.   #58
    Keyboardist Bạc tuanorgan's Avatar
    Đang ở
    LONG AN
    Thanks
    4.360

Trích dẫn Gửi bởi nghia_cp Xem bài viết
    trên s500 làm sao lấy voice ngựa nhảy, vỗ tay, chó sủa.....ai biết xin chỉ dùm
    vào voice nút bấm có chữ XG mở lên có đủ các tiếng động trong đó chúc thành công

10.   #59
    Keyboardist mới eagleda's Avatar
    Thanks
    23

Xin góp ý như sau:
    1/ Cây S500, S550 không có multipad = là chức năng có thâu sẵn 1 đoạn nhạc để khi bạn chơi nhạc có thể bấm nó đệm thêm cho "đầy" (theo cách hiểu bình dân của tôi). Pad có thể là đoạn nhạc guitar thùng, piano, brass, guitar steel, guitar lead, wave, voice tiếng "lạ".... , có thể có sẵn trong đàn, hoặc mình tự "chế". Nói chung, đây là chức năng giúp phối "sống-live" của các nhạc công. Thường mấy cây PSR520, 530 620, 630 (quá cũ) đã có 4 Pad, bên cạnh đó các cây này cũng có thể tự tạo Pad. Tuy nhiên đến đời S500 thì chả thấy (có lẽ vì Trung cộng lắp ráp nên chúng lười cho phần này vào!) cũng đáng tiếc, nhưng nếu chơi "chưa" pro thì không có pad cũng ok.
    2/ Cây S550, S500 có tiếng (voice) chó sủa, ngựa phi, tiếng thét (của con gái), tiếng nước chảy,v.v... tất cả đều nằm ở trong bộ tiếng XG (hình như là từ tiếng số 600-700 thì phải), có thể truy tìm nó bằng núm xoay (dial). Nói chung, voice của S550 chuẩn hơn S500, có nhiều voice của S550 lấy từ cây S700 và S900, rất hay (cool, sweet). Trở ngại duy nhất của "bọn" s500, s550 là không có bộ nút số từ 0-9 (như máy tính) để chúng ta tìm nhanh tiếng (voice) muốn chơi.
    Nói chung, tiền nào của đó thôi, giá của s550 = 11-12 triệu, s500 = 9-10 triệu, trong khi s700 = 17-18 triệu, và s900 = trên 21 "chai" thì chất lượng phải khác hơn.
    Thân mến,

11.   #60
    Thanks
    1.618

Muốn ghi nhanh (quick recording) một bài song trên s550B, thì trong phần song mode, bạn chọn user song cần ghi sau đó bấm nút rec.

Lúc đó máy sẽ tự động nhận: track 1 là main voice, track 2 là left voice, track 3 là dualvoice, track 9-16 là phần hợp âm. đương nhiên nếu ta bật left và dual lên thì track 2 và 3 mới dc ghi, nếu ko thì chỉ có track 1 được ghi.

Phần thu sẽ bắt đầu ngay khi ta chơi trên bàn phím.

Dừng việc ghi bằng cách bấm start/stop hoặc nút rec.

Bấm start/stop để nghe lại đoạn ta vừa chơi.

Đấy là ghi nhanh, còn các track từ 4-8 sau khi ghi nhanh thì ghi tiếp thế nào, hoặc toàn bài mình muốn ghi bằng tay từng track kể cả track 9-16 thì chuyển sang phần multi track recording.

Trang 6 của 57 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 16 56 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Khai thác YAMAHA PSR S700 - S900
    Bởi chipdoncoi trong diễn đàn Hỏi đáp - Thảo luận
    Trả lời: 533
    Bài viết cuối: 01-09-2014, 05:18 PM
  2. Trang Web hướng dẫn sử dụng đàn Yamaha
    Bởi KBS trong diễn đàn Chia sẻ dữ liệu cho đàn Yamaha
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 29-08-2014, 02:02 PM
  3. Dòng đàn khác của YAMAHA
    Bởi jimmyctho trong diễn đàn Hỏi đáp - Thảo luận