Ads: 0122 851 8511
Trang 1 của 5 1 2 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 45

Chủ đề: Chia sẻ PAD cho đàn Korg Pa600

1.   #1
    Thanks
    431

Mặc định Chia sẻ PAD cho đàn Korg Pa600

Đàn Korg có tính năng chơi bằng PAD rất mạnh do đó tôi xin phép mở topic chia sẻ PAD do anh em tự làm và phát triển.
    Đầu tiên xin mở màn bằng bằng một số PAD tự làm và sưu tầm
    1-PAD vài tiếng Giáng Sinh và 4 tiếng đàn tranh rải khác nhau để chơi kèm với tiếng Tranh
    Chú ý cần cài bộ Voice đàn tranh đã chia sẻ ở Topic: KORG: Samples và Perfomance mới ra tiếng
    -- Bạn cần đăng nhập để xem được link -- [Đăng ký thành viên]
    2-PAD các kiểu đệm guitar Nylon và Steel để chơi mộc trước khi vào style
    Lần sửa cuối bởi HamVui, ngày 05-04-2013 lúc 06:50 PM.

2.   #2
    Keyboardist Kim Cương Tuấn Korg's Avatar
    Đang ở
    Thái Hòa - Nghệ An
    Thanks
    5.671

Trích dẫn Gửi bởi HamVui Xem bài viết
    Đàn Korg có tính năng chơi bằng PAD rất mạnh do đó tôi xin phép mở topic chia sẻ PAD do anh em tự làm và phát triển.
    Đầu tiên xin mở màn bằng bằng một số PAD tự làm và sưu tầm
    1-PAD vài tiếng Giáng Sinh và 4 tiếng đàn tranh rải khác nhau để chơi kèm với tiếng Tranh
    Chú ý cần cài bộ Voice đàn tranh đã chia sẻ ở Topic: KORG: Samples và Perfomance mới ra tiếng
    2-PAD các kiểu đệm guitar Nylon và Steel để chơi mộc trước khi vào style
    Cám ơn bác đã chia sẻ......tiện đây bác cho ae hỏi khi chọn những pad cần dùng thì làm cách nào để lưu các pad lại mà khi chuyển sound, style nó không bị mất....em đã làm nhưng khi chuyển voice, style nó mất luôn...mình hay tạo và sử dụng các pad drum để khi cần sẽ báo trống trên pad.....thank..

3.   #3
    Elite Keyboardist HamVui's Avatar
    Thanks
    431

Trích dẫn Gửi bởi tuankorgpa3x Xem bài viết
    Cám ơn bác đã chia sẻ......tiện đây bác cho ae hỏi khi chọn những pad cần dùng thì làm cách nào để lưu các pad lại mà khi chuyển sound, style nó không bị mất....em đã làm nhưng khi chuyển voice, style nó mất luôn...mình hay tạo và sử dụng các pad drum để khi cần sẽ báo trống trên pad.....thank..
    PAD này nó gắn liền với PERFOMANCE và STS để tiện cho việc khi chọn tiếng nào là đã có các pad tương ứng cần dùng, ví dụ Chọn Đàn tranh là có các Pad tranh rải đi kèm, tiếng Piano là có các tiếng Piano Ballad và các tiếng Ochestran v.v.v.. đi kèm. Chọn điệu nào cũng sẽ có các Pad cần dùng cho điệu đó đi kèm với các tiếng STS v.v.v....
    Nói chung hoàn toàn theo nhu cầu của người dùng và phải được cài đặt một lần sau đó save lại. Như mình mới mua đàn là phải chỉnh lại hết Bend và PAD các PERFOMANCE và STS, Bank User cũng phải sắp xếp lại các voice thật hơp lý sau khi chỉnh sửa.
    Có như vậy khi chơi Live mới đảm bảo gọi voice ra nhanh được chỉ với 1-2 lần nhấn là cùng.
    Có thể có cách khóa Pad để nó ko đổi nhưng với con Pa1X của mình thì mình ko đọc thấy trong hướng dẫn, chỉ có thể thay đổi Volume, Pan, FX của từng PAD thôi. Mình dùng cũng ko thấy cần tính nằng khóa PAD vì nếu mình cài đặt PAD hợp lý ở các PERFOMANCE thì gọi tiếng nào ra cũng có PAD mình hay dùng

4.   #4
    Keyboardist Đồng Sound 2011's Avatar
    Đang ở
    USA
    Thanks
    202

Trích dẫn Gửi bởi tuankorgpa3x Xem bài viết
    Chê Style của người ta nhưng cuối cùng vẫn phải nhờ người ta, hơi lạ đó nha

5.   #5
    Keyboardist Kim Cương TRUNG 25's Avatar
    Đang ở
    TRANG BOM
    Thanks
    3.720

Anh HAm vui đang sài cây Pa1 x,vì ra trước cây pa 600 , cho nên nhà sản xuất chắc chưa ra kịp những cái khoá cập nhật cho pad, để trả lời cho câu hỏi của Tuankorg pa3x, thì tạm thời bấm tab pad trong trang style play sẽ thấy có 1 cái khoá ngay phía trên bên phải trong khu vực pad , không biết cây pa3x thì nó nằm chỗ nào còn ngoài ra những thiết lập cho pad thì ngày mai xin đỡ lời anh Ham vui chú sẽ viết 1 bài về chuyện này cho anh em tham khảo thêm.

6.   #6
    Đang ở
    Thái Hòa - Nghệ An
    Thanks
    5.671

Trích dẫn Gửi bởi Sound 2011 Xem bài viết
    Chê Style của người ta nhưng cuối cùng vẫn phải nhờ người ta, hơi lạ đó nha
    Gửi bạn Sound 2011: Mình luôn tôn trọng bạn mỗi khi trả lời bạn nhưng không hiểu sao bạn bạn thích chọc vào người khác như vậy.........nếu bạn tìm được bài viết nào mình chê style của bác ham vui hay bất kỳ ae nào khác chia sẻ lên thì bạn gửi trích dẫn lại mình....mình tải của ae về mà chưa chia sẻ được cho ae những sản phẩm của mình.. mình cũng buồn lắm...vì có 2 lý do mà mình chưa chia sẻ được...thư nhất cho đến lúc này minh vẫn chưa biết cách up fie lên diễn đàn...thứ 2 mình đã thử trên pa600 1 số voi kg định dạng được cua pa3x..nên mình đang cố gắng lam 1 số mới để up lên cho ae...kg chỉ korg mà còn của YA nữa..........

7.   #7
    Thanks
    431

Minh ko nhầm đàn Korrg có đặc điểm con đời sau bao giờ cũng đọc được hết các voice và style của con đời trước, nhưng ngược lại con đời cũ ko thể đọc được voice và style của con đời cao nếu ko convert lại bằng phần mềm. Do đó con PA600 tính về đời có chỉ có thể đọc được voice của con Pa2X, Pa800 trở xuống thôi

8.   #8
    Đang ở
    Thái Hòa - Nghệ An
    Thanks
    5.671

Trích dẫn Gửi bởi thanh_phuong_organ Xem bài viết
    Bac ham vui co sampler nhi tay du ki chia se cho e di,co j e se hau ta, day La gmail e:phamphuong.boy90@gmail.com,giup e di bac ,e can lam
    Bạn thanh phuong cũng dùng đàn pa3x phải không?

9.   #9
    Keyboardist Kim Cương TRUNG 25's Avatar
    Đang ở
    TRANG BOM
    Thanks
    3.720

Gửi anh Ham Vui:
    Bây giờ những data của pa3x , pa2x, pa800, pa1x, pa80,6050 pa dòng i-serie đều có thể load vào pa 600 , nhưng với 1 điều kiện đưa những data này vào song book ( chương rình này free của korg ) thế là êm xuôi hết . Cho nên anh HAm vui nói đúng nhưng tất cả dòng pa từ cao xuống thấp đều đọc được hết cho đến bây giờ ( trích đẫn trong reference trang 162, nếu đọc trong adobe reader thí chọn trang 166), em pa 600 nó bé nhưng có võ anh à.

10.   #10
    Thanks
    431

Trích dẫn Gửi bởi TRUNG 25 Xem bài viết
    Gửi anh Ham Vui:
    Bây giờ những data của pa3x , pa2x, pa800, pa1x, pa80,6050 pa dòng i-serie đều có thể load vào pa 600 , nhưng với 1 điều kiện đưa những data này vào song book ( chương rình này free của korg ) thế là êm xuôi hết . Cho nên anh HAm vui nói đúng nhưng tất cả dòng pa từ cao xuống thấp đều đọc được hết cho đến bây giờ ( trích đẫn trong reference trang 162, nếu đọc trong adobe reader thí chọn trang 166), em pa 600 nó bé nhưng có võ anh à.
    Mình chưa thử đưa vô song book, nhưng style của đàn đời cao hơn như pa2X mình load được. Mỗi tội ko thể chỉnh sửa được voice và volume vì làm xong save lại hết rồi, nhưng khi chơi nó lại quay về như cũ. Chỉ convert bằng phần mềm xong thì mới hiệu chỉnh được

Trang 1 của 5 1 2 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Korg pa600 bị liệt phím...!
    Bởi dona ji trong diễn đàn Thùng rác
    Trả lời: 50
    Bài viết cuối: 07-04-2014, 04:58 PM
  2. [Chia sẻ] TOPIC chia sẻ sound cho PA600
    Bởi maminhtuan trong diễn đàn Dữ Liệu
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 14-07-2013, 09:45 AM
  3. [Thảo luận] Miếng dán chống trầy cho màn hình cảm ứng (Korg PA600.....)
    Bởi TRANHUNG1988 trong diễn đàn Hỏi đáp - Thảo luận
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 10-06-2013, 04:20 PM
  4. [Bán] Bán Ỏgan KORG PA600
    Bởi saumy trong diễn đàn Mua bán Keyboard, Piano & phụ kiện
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 20-12-2012, 01:13 AM
  5. Korg ra mắt PA600
    Bởi tyro133 trong diễn đàn Sản phẩm & Tin tức
    Trả lời: 41
    Bài viết cuối: 17-09-2012, 01:50 PM