Ads: 0122 851 8511
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 35

Chủ đề: Đàn cổ nhac

1.   #1
    Đang ở
    thu duc-tp hcm
    Thanks
    12

Mặc định Đàn cổ nhac

Có anh em nào biết cách đệm ca cổ trên organ không? chỉ cho em với. cảm ơn nhìu
    Lần sửa cuối bởi cuong_guitare, ngày 08-04-2011 lúc 01:03 PM.

2.   #21
    Keyboardist Đồng Dailoi70's Avatar
    Đang ở
    70 Trần phú
    Thanks
    1.454

Nghe mấy anh em bàn về cổ nhạc mình cũng thấy thích .Trước đây mình có đi làm chương trình ca nhạc cho 1 số đoàn cải lương nghiệp dư biết được khá nhiều về câu cú,bản nhỏ tuy nhiên mình không đam mê cho lắm nên không tìm hiểu lý thuyết tương quan giữa tân nhạc và cổ nhạc;Bây giờ muốn tìm hiểu thêm nhưng không biết tìm tài liệu ở đâu, có bạn nào biết về chuyên đề nầy không ?Hướng dẫn cho mình với
    Mình chỉ yêu cầu 1 số cơ bản vd như
    1)trong cổ nhạc các nốt xàng,xê,cống ,liếu ,ú tương đương với những nốt nào trong tân nhạc và 5 dây của đàn cổ nhạc thứ tự từ trên xuống gồm những nốt nào
    2) Cách lấy dây đàn cổ nhạc so với organ phải theo tiêu chuẩn nào
    Xin cảm ơn các bạn trước nhé! Dailoi70.

3.   #22
    Keyboardist Đồng minh.ha829's Avatar
    Thanks
    2.300

Em cũng không có thầy nhưng cũng lò mò tim được ít tài liệu bác thử tham khảo nhé: đây là link lý thuyết -- Bạn cần đăng nhập để xem được link -- [Đăng ký thành viên]
    Còn đây là 3 câu do nhạc sĩ Chí tâm dạy-Nhìn chung cũng dễ hiểu.Bản thân em chẳng bít gì về Cổ nhạc nhưng chịu khó nghe và mò giờ cũng phay được nửa câu 1 từ nhịp 16-32 rùi hihi.-- Bạn cần đăng nhập để xem được link -- [Đăng ký thành viên]
    Chúc bác sớm tìm thấy thanh công.

4.   #23
    Keyboardist Đồng Dailoi70's Avatar
    Đang ở
    70 Trần phú
    Thanks
    1.454

Mặc định Lời cảm ơn

Chân thành cảm ơn bác rất nhiều nhé,mình có 1 Sheet tự học đàn vọng cổ sản xuất trươc 1975 được viết trên khuông nhạc khoá Sol hẳn hoi nhưng đánh nghe nản lăm không giống với thực tế chút nào.
    Còn mấy bài vọng cổ mp3 sao bạn không up link để mình down về khi nào rãnh rổi nghiên cứu chơi chứ,mình có tới 2 nghề đồng hành nên ít có thời gian rỗi lắm.
    Dù gì thì cũng Thank bạn cái đã . Thân ái !

5.   #24
    Keyboardist mới kenkenxauxi's Avatar
    Đang ở
    quan 7
    Thanks
    13

theo mình biết thì Style Cổ nhạc đang là 1 nhu cầu hot của dân Keyboard.rất hy vọng 1 ngày không xa,dân Keyboard sẽ có nhiều Style cổ nhạc để chúng ta có thể phục vụ nền yêu âm nhạc nước nhà.phục vụ các bác lợn yêu nhạc....hehehe....đưa âm nhạc truyền thống của nưc nhà đi xa....tất cả đều mong chờ sự chia sẻ của các Bác,Chú,Anh,Chị...Chúc cho Rum Cổ nhạc ngày càng lớn mạnh.THANKS

Lúc trước mình nghe Cải Lương hoài mà thấy bình thường,nhưng giờ đụng chuyện mới thấy Ông Cha Mình làm sao mà nghĩ ra mấy cái Vọng Cổ hay thiệt.khó học hơn Keyboard nhiều....hy vọng phát triển của khoa học kỹ thuật...mình sẽ sử dụng được nhiều Style vọng cổ ha các bạn.Bây giờ mà đi show ở miền tây,các bác ở đó ai cũng thích hát cổ nhạc

Theo mình biết thì Style Cổ nhạc đang là 1 nhu cầu hot của dân Keyboard.rất hy vọng 1 ngày không xa,dân Keyboard sẽ có nhiều Style cổ nhạc để chúng ta có thể phục vụ nền yêu âm nhạc nước nhà.phục vụ các bác lợn yêu nhạc....hehehe....đưa âm nhạc truyền thống của nưc nhà đi xa....tất cả đều mong chờ sự chia sẻ của các Bác,Chú,Anh,Chị...Chúc cho Rum Cổ nhạc ngày càng lớn mạnh.THANKS

VKB Team: Nhắc nhở bạn viết Hoa đầu dòng nhé ! muốn bổ sung hoặc chỉnh sửa bài viết thì vào "Edit" không được phép post liên tiếp 3 bài kiểu như trên bạn nhé , đã gộp bài

6.   #25
    Keyboardist mới lietvinhthanh@yahoo.vn's Avatar
    Đang ở
    Vinhthanh-lapvo-dongthap
    Thanks
    20

Có bác nào đàn cổ mà có nốt nhạc và tiết tấu cho em xin với tìm hoài trên mạng mà không có .chép về rảnh tập tành cho biết.mong các bác chỉ gium em với nhé.thank nhiều.

7.   #26
    Keyboardist Bạc langtusay's Avatar
    Đang ở
    Hoằng Hoá - Thanh Hoá
    Thanks
    447

Bài này hay hay nên đưa lên cho các bác xem
    Tiền bạc hay gái đẹp cũng không làm lung lay ý chí người cộng sản !

8.   #27
    Keyboardist mới thuy oanh grnt's Avatar
    Đang ở
    giồng riềng
    Thanks
    472

Mình thích đàn cổ trênorrgan...Nên muốn xin các huynh một số midi câu cổ về để học...Làm phiền các huynh .. Em cám ơn thật nhiều....
    File đính kèm File đính kèm

9.   #28
    Keyboardist mới vanvien's Avatar
    Đang ở
    usa
    Thanks
    54

Nói về chơi Cổ Nhạc trên keyboard mình xin giới thiệu bạn 1 người , đó là Nguyễn Phạm Hoài Nhân :Khiếm thị mà chơi keyboard mới lợi hại ...đúng là 1 thiên tài .

Lần sửa cuối bởi vanvien, ngày 22-10-2012 lúc 01:08 PM.

10.   #29
    Keyboardist Đồng nguyentrunghuu's Avatar
    Đang ở
    jjsjejkg
    Thanks
    102

tôi xin đóng góp thế này khi chơi vọng cổ không cần phải học bên gitur cổ cũng dc organ vẫn đánh dc và cũng hay có khi không biệt dc organ hay guitur luôn mình cũng đàn cổ trên organ đấy thôi mình biết chút ít về đàn cổ,đàn hay hay ko là do chữ đàn của mỗi người ko ai giống ai dc cả,đàn cổ ko khó chỉ khó là lúc đầu học thôi khi bạn biết dc rồi đàn cổ dễ hơn nhạc rất nhìu,cổ nhạc thì chưa đáng là bao cả còn thêm phần bên bắc nửa rất phức tap ví dụ như nam ai xuân tình văn thiên tường...vv..nhìu lắm đàn cổ chỉ là phần nhỏ thôi,:-

11.   #30
    Keyboardist Đồng nguyentrunghuu's Avatar
    Đang ở
    jjsjejkg
    Thanks
    102

video clip đàn rất hay

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Thần đồng âm nhac
    Bởi VietKeyboard trong diễn đàn VietKeyboard Media
    Trả lời: 7