Ads: 0122 851 8511
Trang 1 của 6 1 2 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 51

Chủ đề: Cách học piano nhanh nhất

1.   #1
    Đang ở
    MOCAY
    Thanks
    311

Mặc định Cách học piano nhanh nhất

Mình là thành vien mói có nhiều diều chưa biêt xin các bac chĩ giáo , mình muống học piano xin hởi có cách nào học nhanh ko? nơi mình ở ko có thầy dạy mong các bác giúp dỡ cảm ơn nhiều
    Lần sửa cuối bởi cuong_guitare, ngày 18-04-2011 lúc 05:15 PM.

2.   #2
    Keyboardist Kim Cương Djtranbao's Avatar
    Đang ở
    Sao Hỏa
    Thanks
    2.969

Trích dẫn Gửi bởi TONBAO Xem bài viết
    mình là thành vien mói có nhiều diều chưa biêt xin các bac chĩ giáo , mình muống học piano xin hởi có cách nào học nhanh ko? nơi mình ở ko có thầy dạy mong các bác giúp dỡ cảm ơn nhiều
    Trời! lần sau nếu có hỏi gì vui lòng ghi rỏ hoặc đặt dấu chấm hỏi để người xem khỏi hiểu lầm nha bạn! và vui lòng post bài đúng box nữa!
    Học Organ mà kiếm cách nhanh nhất còn muốn chết! học piano mà đòi học nhanh thì bó tay! thời lượng nhanh nhất cho piano (các lớp trung cấp Piano) đã là 4 năm rồi bạn ạ! nhanh hơn nữa thì học bên ngoài. mà còn tuỳ tư chất của bạn nữa! chúc bạn thành công!

3.   #3
    Keyboardist Bạc khaistyle's Avatar
    Thanks
    1.222

mình là thành vien mói có nhiều diều chưa biêt xin các bac chĩ giáo , mình muống học piano xin hởi có cách nào học nhanh ko? nơi mình ở ko có thầy dạy mong các bác giúp dỡ cảm ơn nhiều
    Mình là người chơi đàn không được học hành bài bản,nhưng mình thấy cách chơi và học piano nhanh nhất đó là tập chạy ngón thật tốt ca 2 tay. tay trái chủ yếu là tập chạy theo gam rải( chạy theo những âm chủ của gam)còn tay phải thi tuỳ,lúc thì có thể đánh giai điệu lúc phức điệu,lúc thì...mô ly phê nó đi....túm lại là mình cần tập cho tay nó thuần thục đi,làm sao để các ngón tay nó làm theo điều mình muốn.Khi mình cảm nhận một giai điệu va tay mình có thể chơi lại được.phải kết hợp được giưa tay phải và tay trái nhuần nhuyễn......Muốn làm được vậy không có cách nào khác la mỗi ngày đều dành ra it nhất 30' đến 1 giờ để tập ngón,và tập chơi những đoạn nhạc mình yêu thích.ban đầu sẽ rất chán nhưng một thơig gian sẽ thicks !chúc bạn thành công!
    khaistyle- 0943 728 628
    Ta còn lại gì khi trở về cát bụi????

4.   #4
    VietKeyboard Supporter HANORGAN's Avatar
    Đang ở
    Lạc Quang - Q.12
    Thanks
    5.624

Cách nhanh nhất là: luyện 4h-6h mỗi ngày với các bài tập luyện ngón, mỗi bài đánh 12 cung, sau đó quá các tác phẩm jazz, các tác phẩm kinh điển khác...bảo đảm sẻ rất nhanh. Từ xưa tới giờ học võ hay học bất cứ cái gì muốn nhanh một cách đột phá đều xuất phát từ khả năng xuất chúng của con người, hay nói cách khác là thiên tài, siêu phàm! Còn bạn, cái đầu bạn "nhanh" cỡ nào thì khả năng Piano của bạn sẽ nhanh chừng ấy. Học tác phẩm thì phải chịu đựng lâu, nhưng học thầy đã từng trải rồi thì chỉ cần đi theo xem thầy đánh rồi hổng hiểu chỗ nào họ chỉ cho chỗ ấy, rất tiết kiệm thời gian. Kỹ thuật Piano xem ra chỉ chủ yếu là chạy ngón và cách đặt để chính xác bên tay trái tạo ra sự liền lạc giữa hay tay và sự biến hoá độc đáo về hợp âm mà khó có nhạc cụ nào theo kịp! Hì hì góp bài nói cho dzui chớ mình cũng biết mốc gì về Po-a-ni đâu mà!

5.   #5
    Keyboardist mới viet keyboard's Avatar
    Đang ở
    SG
    Thanks
    201

Không có cách nào học tắt đâu, phải chăm chỉ từng ngày.

6.   #6
    Keyboardist mới GIGI0912's Avatar
    Đang ở
    HÀ NỘI
    Thanks
    1

Ý bạn là muốn tự học Piano đúng ko? Mình nghĩ học Piano ko phải đơn giản là tay trái học âm rải ,còn tay phải là chính .Cách học này chỉ đúng với Piano đệm hát thôi ,bạn cứ thử áp dụng kiểu học đấy với nhạc Phức điệu ( nhất là kiểu 3,4 bè thì càng chẳng liên quan),jazz lại ngẫu hứng quá nhiều đừng có mong xếp hợp âm chơi đc Jazz .Vấn đề là bạn muốn học nhanh nhưng quan trọng là bạn muốn học kiểu gì ?Đệm hát?Cổ điến? Ngẫu hứng?
    Mình nghĩ muốn học Piano trc hết bạn phải học từ cái căn bản ,bắt đầu học nốt khóa fa,chơi gam 12 cung luyện tay rất tôt, chịu khó tập từ những bài piano 2 tay chỉ toàn nốt đen ,trắng rồi tăng lên dần để nhìn và chia 2 tay cho quen đã ( bài kiểu này có rất nhiều trong quyển HOA HỒNG và cuối quyển sách có đủ các gam cùng appe rất rõ ràng) . Ngoài ra ,bạn cũng phải chịu khó tập và nhờ ai đó giỏi hơn mình nghe thử xem tiết tấu ,nhịp phách đã ổn chưa chứ cứ mò mẫm tự học chẳng biêt đúng sai thế nào sẽ rất nguy hiểm đấy .

7.   #7
    Keyboardist Đồng trucan's Avatar
    Đang ở
    Lấp Vò, Đồng Tháp
    Thanks
    5.293

Bộ bạn muốn tẩu hỏa nhập ma hay sao mà đòi nhanh ? nhanh là bao lâu ? 4, 5 tháng thì có trời giúp, còn 4,5 năm thì ráng luyện ngón như mấy anh đã chỉ ở trên nhe bạn. Chúc bạn mau thành công nhưng ko bị tẩu hỏa nhập ma.

8.   #8
    Keyboardist Đồng hatinh's Avatar
    Đang ở
    hanoi
    Thanks
    173

Bạn ạ...!mình góp ý thật lòng nha.Nếu bạn muốn chơi đc piano thì hãy ráng chịu khó luyện gam đồng thời học đánh organ cho quen đi đã.Vì học organ thì sau làm quen với piano dễ hơn,chứ chơi piano đòi hỏi một kỹ thuật cao hơn đó.Ko dễ đâu.Cố gắng đi nhé....!

9.   #9
    Keyboardist Đồng chienbinhvutru's Avatar
    Đang ở
    Hành tinh lạ
    Thanks
    165

Có lẻ TONBAO nên tìm TONGOKHONG vừa là bà con cùng họ, chỉ có gặp TONGOKHONG học là nhanh nhất. Chỉ cần có 72 phép cũa họ TON là không sợ gì cả, thời gian có ý nghĩa gì ! Nếu cái gì cũng học nhanh được thì còn gì trên đời nầy có các trường học Tiểu học ( 5 năm) Trung học ( 7 năm ) Cao Đẳng ( 3 năm ), Đại học ( 5 năm). Tóm lại từ khi sinh ra bắt đầu đi học lấy được bằng Đại học mất đứt 20 năm.Chỉ có TONGOKHONG LÀ CHỈ CẦN 2 GIÂY THÔI ! ( HÔ . . BIẾN )

10.   #10
    Keyboardist Kim Cương Cuong_Yamaha's Avatar
    Đang ở
    Gia Lộc - Hải Dương
    Thanks
    5.052

(Nguyên văn bởi TONBAO
    mình là thành vien mói có nhiều diều chưa biêt xin các bac chĩ giáo , mình muống học piano xin hởi có cách nào học nhanh ko? nơi mình ở ko có thầy dạy mong các bác giúp dỡ cảm ơn nhiều)
    Bạn ơi, tôn ngộ không học 72 phép biến hóa còn phải mất mấy năm trời, bạn muốn học nhanh hơn cả tôn ngộ không sao? Trước hết bạn lên học đủ 72 bài luyện ngón, khi luyện ngón nhuyễn rồi thì bắt đầu tập đệm từng câu, khi nào hai tay có thể độc lập được thì mới có thể tập sang các bài tập đệm piano, đó là cách ngắn nhất nhưng cũng phải bằng thời gian tôn ngộ không học 72 phép biến hóa. Vậy chúc bạn mau thành công!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    "Mình vì mọi người - Mọi người vì mình"
    Cuong_Yamaha - -- Bạn cần đăng nhập để xem được link -- [Đăng ký thành viên].
    Hãy bấm nút " Thanks" thay cho lời cám ơn!

Trang 1 của 6 1 2 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Một số cách đệm piano hát
    Bởi VietKeyboard trong diễn đàn Classic Piano
    Trả lời: 35
    Bài viết cuối: 09-06-2014, 06:23 PM
  2. Làm thế nào để nhanh chóng thuộc bài và cách đệm đàn
    Bởi thinh trong diễn đàn Lý thuyết nâng cao
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 04-03-2012, 10:21 AM
  3. Tài liệu về Piano Jazz ... dowlord nhanh
    Bởi duyanh215 trong diễn đàn Tài liệu Piano