Ads: 0122 851 8511
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Style là gì? (Vip New Member)

1.   #1
    Đang ở
    Hậu Thành - Cái Bè
    Thanks
    112

Mặc định Style là gì? (Vip New Member)

Chào mọi người, em là thành viên mới nên em chưa biết gì về Style cả.
    Thế Style là gì?
    Và cho em cách sử dụng Style.

Mỗi bài post trả lời, em sẽ thanks hết (Nhanh tay kẻo em hết thanks)

VKB Team : Bạn nhớ đăng bài đúng Box. Đã di chuyển bài. Thân!
    Lần sửa cuối bởi QuangTấn-TB4, ngày 29-07-2014 lúc 07:59 AM. Lý do: Nhắc nhở

2.   #2
    Keyboardist Bạc ViHuynh_BG's Avatar
    Đang ở
    BỐN PHƯƠNG
    Thanks
    570

Style tiếng Anh_ra tiếng Việt là Kiểu, Phong cách
    Ở đàn là nhạc điệu
    Sử dụng:
    Đối với đàn có chức năng load STYLE
    Đàn USB thì copy vào USB load, Đàn FDD thì copy vào FDD load
    Tuỳ theo đàn có cách load khác nhau. Bạn xem thêm

Mỗi bài post trả lời, em sẽ thanks hết (Nhanh tay kẻo em hết thanks)
    Bạn là người mới vào mà có giọng đó, bài tôi ko cần bạn thanks, mong bạn hiểu là dc rồi
    [Transpose không phải là cái tội, mà đó là phong cánh]

3.   #3
    Keyboardist Đồng wangbao's Avatar
    Đang ở
    Hậu Thành - Cái Bè
    Thanks
    112

Bởi vì vừa mới gia nhập 4rum thì ai cũng cần Style cả, hok thấy ai cần bản nhạc có note.

Mà bạn nói vừa mới vào 4rum mà có giọng đó là sao, mình hok hiểu.

4.   #4
    Keyboardist Bạc ViHuynh_BG's Avatar
    Đang ở
    BỐN PHƯƠNG
    Thanks
    570

Bạn vào diễn đàn nhạc này chắc là chơi keyboard
    Nếu mới chơi hay chơi lâu rồi mà đàn ko có chức năng load Style thì có thể ko biết
    Mình đã giải thích ở trên
    Nếu bạn cần Style để nạp vào đàn thì trên diễn đàn có rất nhiều
    Nếu ko biết cách sử dụng Style thì bạn có thể nói đời đàn của bạn và mình sẽ hướng dẫn
    Chúc thành công !!!
    [Transpose không phải là cái tội, mà đó là phong cánh]

5.   #5
    VietKeyboard Supporter HANORGAN's Avatar
    Đang ở
    Lạc Quang - Q.12
    Thanks
    5.706

Mặc định Xì-tai là xì-trét?

Style là xì-tai mà cũng không biết sao còn hỏi!? Xì-tai là từ chung để nói về các kiểu loại điệu như: Chachache, Rumbe, Slowreck, Disce... trên một số đàn Yamaha/Casio/Roland nó cũng để STYLE cho người ta nhấn vào tìm các điệu để đánh cho hợp với bài hát! Không lẽ Style là...Xì-tin! Bạn chỉ cần hỏi thôi tui cũng biết bạn ở lứa tuổi nào rồi đó Xì-tăm! Khỏi cần Xì-ton "Thank" nha, đọc xong Xì-trum cũng thấy mỏi mắt rồi sức đâu mà "Thenk". Kúkáké!

6.   #6
    Keyboardist Kim Cương Djtranbao's Avatar
    Đang ở
    Sao Hỏa
    Thanks
    2.984

Những thành viên mới vào Web này chưa hẳn họ là nhạc công! nếu không phải nhạc công thì dĩ nhiên họ sẽ không biết STY là gì?
    Sty nói cách khác Sty chính là điệu nhạc,Sty chính là phần nền cho người ca sĩ hát!
    Nhắc nhở các bạn nếu có giải thích cho người khác thì củng tế nhị chút! đừng cao có thế! ai mà lọt lòng mẹ là biết hết đâu! hãy để diễn đàn là nơi học tập hơn là nơi tranh đua!

7.   #7
    VietKeyboard Supporter HANORGAN's Avatar
    Đang ở
    Lạc Quang - Q.12
    Thanks
    5.706

Trích dẫn Gửi bởi Djtranbao Xem bài viết
    Những thành viên mới vào Web này chưa hẳn họ là nhạc công! nếu không phải nhạc công thì dĩ nhiên họ sẽ không biết STY là gì?
    Sty nói cách khác Sty chính là điệu nhạc,Sty chính là phần nền cho người ca sĩ hát!
    Nhắc nhở các bạn nếu có giải thích cho người khác thì củng tế nhị chút! đừng cao có thế! ai mà lọt lòng mẹ là biết hết đâu! hãy để diễn đàn là nơi học tập hơn là nơi tranh đua!
    Nếu bạn nhắm vào tui thì bạn nên biết là câu trả lời không có gì là không tế nhị khi có người hỏi và đưa ra điều kiện tưởng chừng ai cũng thích (Nhanh tay kẻo em hết thanks), đừng có kẻ cả giống ông già quá bạn ơi, nhắc nhở cũng tốt nhưng phải xem thử lý do nó từ đâu ra trước đã kẻo không khéo bị "phản pháo" ngồi đó mà ngậm tăm nha! Chẳng có ganh đua gì hết, nhưng nếu nói về học tập thì cũng phải chọn lựa người khiêm tốn và người biết sống! Nếu khiêm tốn thì tất cả anh em sẵn lòng chỉ bảo, còn "nổ", hoặc "ném" các thứ lên đây mà anh em không để ý chẳng những nó gây ảnh hưởng cộng đồng mà còn biến nơi này thành chiến trường (theo nghĩa bóng) làm cho diễn đàn biến thành bãi rác (theo nghĩa đen)! Riêng tui, nếu có góp ý thì cũng là những câu trả lời dí dỏm cho người đưa ra câu hỏi và muốn nhắc nhở việc cân nhắc khi đưa ra câu hỏi thôi chứ cũng chẳng có ác ý, ghét bỏ gì ai cả! Thiết nghĩ đó cũng là một cách xây dựng diễn đàn đó người anh em kính mến! Còn chuyện không biết style là cái gì là do thiếu hiểu biết, vì các style đều có tên và đọc qua một vài bài viết liên quan đến đề tài này thì sẽ biết nó là cái gì thôi, chẳng qua bạn này chưa nghiên cứu kỹ diễn đàn nên hỏi một câu khiến ai cũng...khó nghĩ!? Nhưng thực ra nhiều khi ta không biết được một số người muốn gây "sốc" chỉ qua một bài viết trên diễn đàn (giống như một số nghệ sĩ VN hiện nay, giả bộ "hở" chỗ này, sơ suất chỗ khác làm như vô tình...ấy vậy nhưng thiên hạ lại quan tâm cái ngố ngố đó cuối cùng "ngư ông đắc lợi"), vì lẽ thế nên bạn không thể cấm cản cách nghĩ của mỗi anh em vì chính họ cũng muốn xây dựng diễn đàn như chính bạn! Thân mến!
    Lần sửa cuối bởi HANORGAN, ngày 22-07-2010 lúc 05:18 PM.

8.   #8
    Keyboardist Kim Cương Djtranbao's Avatar
    Đang ở
    Sao Hỏa
    Thanks
    2.984

Trích dẫn Gửi bởi vihuynh_bg Xem bài viết
    Bạn là người mới vào mà có giọng đó, bài tôi ko cần bạn thanks, mong bạn hiểu là dc rồi
    Dear HANORGAN: mình thấy câu này có vẻ hơi gắt gỏng,khó chịu nên mình mới khuyên vậy thôi! hoàn toàn không có ý gì khác! Bạn nói củng đúng! nhưng thôi! bất kể họ giả vờ hay không biết thật ta cứ giải thích trước tính sau!

9.   #9
    Keyboardist Đồng khánhtâymôn_1987's Avatar
    Đang ở
    long điền-Vủng Tàu
    Thanks
    5.436

mày không biết STY là gì thì ngi4 chơi đàn đi về mà nuôi cá hay làm ruộng đi

Nói năng lịch sự chút bạn hiền! lần sau là ban nick đấy!

10.   #10
    Keyboardist Vàng ruslan's Avatar
    Đang ở
    Q7 TP. HCM
    Thanks
    445

Trích dẫn Gửi bởi langtu_amnhac87 Xem bài viết
    mày không biết STY là gì thì ngi4 chơi đàn đi về mà nuôi cá hay làm ruộng đi

Nói năng lịch sự chút bạn hiền! lần sau là ban nick đấy!
    Có nhiều nhạc công chơi cực giỏi nhưng không biết style là gì đó vì người ta dùng tiếng việt (tiết điệu, điệu) và không chơi đàn điện tử (đệm auto). Có 1 số đàn người ta còn dùng từ rhymth cứ không phải style thì làm sao người ta biết được. Và thực sự dùng từ style là điệu cũng không chính xác lắm mà nó để chỉ 1 dòng nhạc ví dụ dòng acapella (accapella style) làm gì có điệu cụ thể đâu (hát không cần nhạc cụ đệm mà)
    Lần sửa cuối bởi ruslan, ngày 16-02-2011 lúc 09:03 AM.

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Vietkeyboard member off mini ở Tiền Giang
    Bởi Djtranbao trong diễn đàn Giao lưu gặp gỡ
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-03-2010, 10:35 PM