Ads: 0122 851 8511
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Thu âm soạn nhạc

1.   #1
    Đang ở
    Đại Lộc
    Thanks
    19

Mặc định Thu âm soạn nhạc

Mình đã mua s 750, ngoài việc chạy sô ra mình rất muốn soạn nhạc, hòa âm phối khí. Mình cũng đã có dàn âm ly, mixer và loa. Dàn này nguyên trước đây mình dùng để chạy so. Nhưng nay không dùng nữa. Mixer Sài gòn, âm ly ráp tại Đà nẵng, loa một cặp 40. Âm thanh cũng tạm ổn. Vậy dàn này có thể mix nhạc được không? Mình chỉ sợ công suất amply quá mạnh sẽ hao điện năng. Mình cũng đã có máy tính để bàn. Các bạn tư vấn dùm mình cấu hình máy tính cụ thể là gì, giá cả...Ngoài ra cần mua sắm thêm những thiết bị nào nữa... Kê cho mình một cái toa giá cả từng thứ. Mình chỉ cần giả rẻ thôi. Vì đã đầu tư hết tiền cho em s 750 rồi. Sở thích lớn nhất của mình là cái vụ này dù chỉ làm chơi thôi mà. Mong các bạn tư vấn dùm.Xin chân thành cảm ơn!

2.   #2
    Keyboardist Đồng nguyen son's Avatar
    Thanks
    133

Ha ha nghe Bạn nói mà tui buồn cưới .hòa âm phối khí là chỉ làm trên đàn hoặc trên các phần encore và nuendo chẳng hạn và mix ,master trên máy tính với cạp loa monitor trong phong thu âm .Còn cái dàn âm thanh của bạn chỉ dùng đánh live đánh ngoài trời hoăc sân khấu thôi .Bạn có thể đầu tư máy tính với cấu hình mạnh để sử dụng các âm thanh ảo và mix , master , với 1 cặp loa monitor phòng thu ,sound car rời .Nếu thu giọng hát thì thêm 1 micro thu âm phòng thu nữa ......tất cả .khoảng 10 - 15 triệu là được .Đó là thấp thôi đủ để làm beat nhac rồi
    Lần sửa cuối bởi nguyen son, ngày 19-08-2014 lúc 09:45 AM.

3.   #3
    Keyboardist Đồng vumeo1312's Avatar
    Đang ở
    ĐC: 17/4 Bis - Bình Hòa - Lái Thiêu - Thuận An - Bình Dương
    Thanks
    322

Trích dẫn Gửi bởi keyboardhata Xem bài viết
    Mình đã mua s 750, ngoài việc chạy sô ra mình rất muốn soạn nhạc, hòa âm phối khí. Mình cũng đã có dàn âm ly, mixer và loa. Dàn này nguyên trước đây mình dùng để chạy so. Nhưng nay không dùng nữa. Mixer Sài gòn, âm ly ráp tại Đà nẵng, loa một cặp 40. Âm thanh cũng tạm ổn. Vậy dàn này có thể mix nhạc được không? Mình chỉ sợ công suất amply quá mạnh sẽ hao điện năng. Mình cũng đã có máy tính để bàn. Các bạn tư vấn dùm mình cấu hình máy tính cụ thể là gì, giá cả...Ngoài ra cần mua sắm thêm những thiết bị nào nữa... Kê cho mình một cái toa giá cả từng thứ. Mình chỉ cần giả rẻ thôi. Vì đã đầu tư hết tiền cho em s 750 rồi. Sở thích lớn nhất của mình là cái vụ này dù chỉ làm chơi thôi mà. Mong các bạn tư vấn dùm.Xin chân thành cảm ơn!
    Bác nên có audio interface kết nối máy tính với cặp loa kiểm âm liền công suất thì mới chất lượng được.

Trang web của Phòng thu âm MILADO: https://sites.google.com/site/phongthuammilado/