Ads: 0122 851 8511
Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 78

Chủ đề: Cảnh báo AE xài Korg Pa900!

1.   #1
    Đang ở
    Tân Thành- Cà Mau
    Thanks
    1.051

Mặc định Cảnh báo AE xài Korg Pa900!

- Hôm rồi lấy đàn về gấp quá chiều lại có show nên load toàn bộ dữ liệu của Korg Pa600 lúc trước vào. Kết quả là khi đệm nhạc có sử dụng style thì bên bàn phím kêu to lên, khi ngừng chơi style thì tiếng bên bàn phím lập tức nhỏ lại. Làm bất tiện khí đệm những bài có Gain hoặc dằn tuti. Tình trạng đó xảy ra mình vào golbal chỉnh sữa hoài mà không có tác dụng. Hôm nay không có show nên format factory lại thì đàn đã ok. Giờ thì load vào theo từng phần (như sound, style,...). Hy vọng bài viết có ít cho những bạn gặp tình trạng như mình.
    - Nếu có gì sai mong các cao thủ bỏ qua! thanks all AE.

Trích dẫn Gửi bởi VŨ BẢO Xem bài viết
    Hôm nay rảnh rỗi đã tìm ra nguyên nhân khiến cho anh em chúng ta nhức đầu mấy bữa nay...

Đó là phần cài đặt MIC SETTING : TALK

VUi lòng theo hình 1

1/ Nhấn Shift + Mic
    2/ Chon Mic
    3/ Bỏ nút TALK
    4/ Bỏ AUTO
    5/ Cho Master Vol. Att lên 100%

Sau đó lưu lại :

1/ Nhấn tam giác góc màn hình
    2/ Lưu vô WRITE Voice Processor Preset

File đính kèm File đính kèm
    Lần sửa cuối bởi chauau_F6_camau, ngày 01-08-2013 lúc 12:09 PM.
    Mua bán uy tín - chất lượng
    ĐT: 0913.459.819 (Gặp Châu Âu - "Châu")
    Đ/C: 297 khóm 4 - F. Tân Thành - Cà Mau https://www.facebook.com/chauau.ho

2.   #11
    Keyboardist Kim Cương thanhtung0088's Avatar
    Đang ở
    CC,TpHCM
    Thanks
    3.456

Trích dẫn Gửi bởi ngoclinhdt Xem bài viết
    Trả lời cho anh.
    1. Anh Tùng vào Global/Menu/Mode Preferences/Media bỏ chọn Factory Style anh Pad Protect. Lúc này anh có thể xóa luôn style gốc trong đàn. Vậy là load vào thêm 600 style nữa vậy tổng cộng là 1200 Style vô tư sử dụng.
    (Màn hình cảm ứng có lúc như bị đơ,chọt muốn lủng luôn nhất là chỗ nhấn cái tam giác khi chọn để load vào user nào đó...)
    2. Cái trên không phải lỗi mà tại vì anh chưa set up cho màn hình cảm ứng thôi. Anh vào Global/Menu/Calibreation sau đó gặp 4 dấu mũi tên chụm lại và Anh làm theo nó bảo đảm OK. Màn hình Pa900 nhạy lắm không như Anh nói đâu.
    Cuối cùng Anh em không biết thì hỏi các anh em khác đã sử dụng thành thạo Pà chứ đừng đỗ lỗi cho em nó tội nghiệp em nó lắm.
    Chúc anh sẽ tìm được niềm vui từ con vợ mới này....!
    Đề phòng mất dữ liệu sty gốc mình chép bộ sty gốc vào usb bằng cách nào bạn tư vấn giúp luôn...
    Nhiệm vụ cao quý của âm nhạc là chiếu sáng vào những cõi sâu thẳm trong trái tim con người _ kieumy37@yahoo.com.vn

3.   #12
    Keyboardist Vàng ngoclinhdt's Avatar
    Đang ở
    Lai Vung - Đồng Tháp
    Thanks
    3.294

Trích dẫn Gửi bởi thanhtung0088 Xem bài viết
    Đề phòng mất dữ liệu sty gốc mình chép bộ sty gốc vào usb bằng cách nào bạn tư vấn giúp luôn...
    Anh chọn Media/save/chọn All/chọn save to/New Set/đặt tên nhấn vào chữ T/Ok/Ok.
    Vậy là xong.
    Nguyenngoclinhdt1979@gmail.com
    ĐT : 0943252261 - 01655802261

4.   #13
    Keyboardist Đồng Style yamaha's Avatar
    Đang ở
    Binh Gia Cd-brvt
    Thanks
    907

Trích dẫn Gửi bởi ngoclinhdt Xem bài viết
    Trả lời cho anh.
    1. Anh Tùng vào Global/Menu/Mode Preferences/Media bỏ chọn Factory Style anh Pad Protect. Lúc này anh có thể xóa luôn style gốc trong đàn. Vậy là load vào thêm 600 style nữa vậy tổng cộng là 1200 Style vô tư sử dụng.
    (Màn hình cảm ứng có lúc như bị đơ,chọt muốn lủng luôn nhất là chỗ nhấn cái tam giác khi chọn để load vào user nào đó...)
    2. Cái trên không phải lỗi mà tại vì anh chưa set up cho màn hình cảm ứng thôi. Anh vào Global/Menu/Calibreation sau đó gặp 4 dấu mũi tên chụm lại và Anh làm theo nó bảo đảm OK. Màn hình Pa900 nhạy lắm không như Anh nói đâu.
    Cuối cùng Anh em không biết thì hỏi các anh em khác đã sử dụng thành thạo Pà chứ đừng đỗ lỗi cho em nó tội nghiệp em nó lắm.
    Chúc anh sẽ tìm được niềm vui từ con vợ mới này....!
    Bạn cho mình hỏi phần còn trống trong sty gốc trong đàn mình chép sty từ favorite qua bên đó dc ko ban.
    # KHÔN THÌ TRONG TRÍ DIỄN RA #

5.   #14
    Keyboardist Đồng vantq's Avatar
    Đang ở
    tt sơn dương huyện Sơn dương
    Thanks
    208

Trích dẫn Gửi bởi tuankorgpa3x Xem bài viết
    Mặc dù dùng pa3x nhưng mình cũng cầm cây pa900 đầu tiên từ hôm demo nên thấy nó không có vấn đề gì đâu bạn ạ... nhấn tam giác thật ra không có vấn để gì mình quen rồi nên thấy nó bình thường... với các bạn mới đâu sử dụng mà hình cảm ứng nên thấy hiện tương như bị đơ là do chấm vào cảm ứng chưa đúng... còn mỗi favorite hay USER chỉ chứa 40 style X 15 = 600 style
    Ủa các bác ơi...PA 900 cũng chỉ chứa đc 1200 Style như 600 thôi hả

6.   #15
    Keyboardist Vàng saobienorgan's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3.850

Trích dẫn Gửi bởi Style yamaha Xem bài viết
    Bạn cho mình hỏi phần còn trống trong sty gốc trong đàn mình chép sty từ favorite qua bên đó dc ko ban.
    Bạn đã trích dẫn thì bạn chắc hiểu korg cho bạn thêm vào chỗ trống của trang style gốc cũng như xóa toàn bộ nó đi bạn nhé.
    saobienorgan@gmail.com

7.   #16
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3.850

Trích dẫn Gửi bởi vantq Xem bài viết
    Ủa các bác ơi...PA 900 cũng chỉ chứa đc 1200 Style như 600 thôi hả
    Một xô với 1200 style trong đó có vài style chuẩn là ok rồi. Với 1Gb bộ nhớ nữa, bạn có đủ style cho vào không...Hehehe
    saobienorgan@gmail.com

8.   #17
    Đang ở
    Thanks
    208

Trích dẫn Gửi bởi saobienorgan Xem bài viết
    Một xô với 1200 style trong đó có vài style chuẩn là ok rồi. Với 1Gb bộ nhớ nữa, bạn có đủ style cho vào không...Hehehe
    Ủa vẫn chỉ có 1Gi bộ nhớ thôi hả bác, Em dùng PA 600, chưa có ĐK xem tận mắt hàng nóng kia, Với em 1Gi là quá đủ, nhưng PA 900 chắc vẫn không đọc đc Style trực tiếp từ USB như YAMAHA hả các bác...

9.   #18
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    3.850

Trích dẫn Gửi bởi vantq Xem bài viết
    Ủa vẫn chỉ có 1Gi bộ nhớ thôi hả bác, Em dùng PA 600, chưa có ĐK xem tận mắt hàng nóng kia, Với em 1Gi là quá đủ, nhưng PA 900 chắc vẫn không đọc đc Style trực tiếp từ USB như YAMAHA hả các bác...
    Đọc trực tiếp làm sao được, vì Pa900 cho phép làm style bằng sampler. Có nghĩa style của tôi cài 1 sound do tôi làm bạn không có thì đàn bạn đọc làm sao? Còn load style cũng nhanh như bạn load style trực tiếp rồi. Tìm style thì khỏi nói rồi,....Như google luôn....
    saobienorgan@gmail.com

10.   #19
    Đang ở
    Thanks
    208

Em cũng Sài PA 600 nên cũng hiểu hiểu 1 chút, nhưng em thấy 1200 Style không đủ cho 2 dòng nhạc đỏ và nhạc trẻ, em phải xóa bớt 1 vài trang Styele của đàn đi để chứa thêm nhạc đỏ và vài thứ nhạc linh tinh. Chắc đây là hạn chế của Korg. Không biết cái nút Stas và Stop nó có chia ra đẻ linh đọng như YAMAHA không nữa, cái chức năng đó (bọn em gọi là đằn nhạc) ở PA 600 khi thu 1 bài Song thì không thực hiện đc chứ năng đó, không biết PA 900 có làm đc không hả bác. Lợi bất cập hại qua...

11.   #20
    Keyboardist Đồng thanhtin's Avatar
    Đang ở
    6A48 ấp 6 Phạm Văn Hai H.Bình Chánh
    Thanks
    1.379

Trích dẫn Gửi bởi thanhtung0088 Xem bài viết
    Cái nữa hơi bất tiện là nó ko có nút chức năng cắt dán mà là copy và dán nên mất công quay lại xóa...
    Khi bạn thực hiên xong thao tác copy and paste đến vị trí cần paste thì đừng Exit ngay mà thực hiện như sau để xóa cho nhanh bằng cách chọn hình tam giác một lần nữa, sau đó chọn Delete và chọn YES thể là OK.

Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 ... CuốiCuối