Ads: 0122 851 8511
Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 47

Chủ đề: Kỹ thuật luyện ngón Piano căn bản

1.   #1
    Thanks
    16

Mặc định Kỹ thuật luyện ngón Piano căn bản

Hôm nay,với thiện chí và yêu cầu của nhiều bạn bè,mình quyết định chia sẻ các bài tập tài liệu luyện ngón quý hiếm với mong muốn giúp đỡ anh em nâng cao kĩ thuật chay ngón tay được dễ dàng hơn!

cách tập như sau:
    Ô nhịp đầu tiên bạn hãy dằn hết tất cả 5 ngón tay của mình xuống phím đàn, nhưng phải nhớ là ngón tay của bạn phải đều,không khụy ngón và khung bàn tay vẫn phải có độ cong hình chữ â chứ không phải chữ ă.sau đó bạn vẫn giữ nguyên thế bấm đó (trong tư thế đang làm lún năm phím đàn), bạn từ từ nhấc ngón 1 lên và 4 ngón kia vẫn giữ nguyên, rồi lại đập ngón 1 xuống, 4 ngón kia vẫn phải giữ nguyên tư thế! cứ thế tập lần lượt cho từng ngón!
    Mục đích bài tập: giúp độc lập ngón tay và nâng cao kĩ thuật khi đánh đàn!khoẻ ngón tay!

P/S: hình chụp bằng điện thoại, hơi mờ, các bạn chịu khó xem nha
    Lần sửa cuối bởi Diatonic, ngày 11-06-2009 lúc 11:35 PM.
    Sóng Nhạc Hoàng Phúc.
    www.songnhachoangphuc.vn

2.   #11
    Keyboardist mới gaumap_ap's Avatar
    Đang ở
    tp.hcm
    Thanks
    1

Thank, em mới tập đàn đang tìm mấy cuốn luyện ngón ^^!

VKB Team : Thanks chỉ cần bấm Thanks là đủ bạn nhé

3.   #12
    Keyboardist Đồng khanh8x1411's Avatar
    Đang ở
    Thị Xã Tây Ninh
    Thanks
    831

Talking Thắc mắc về luyện ngón piano

Các bạn cho mình hỏi: mình rất thích chơi piano nhưg tay nghề còn yếu lắm, có time mình luyện ngón như các bạn đã huớng dẫn, download tài liệu cũng nhìu nhưng mình thấy nãn với việc luyện ngón quá. Mình thích tập các tác phẩm piano hơn, mình cảm thấy diều đó ko nhàm chán như luyện ngón

Mình hỏi các bạn là thay vì luyện ngón, mình tập tác phẩm piano thì ngón đàn mình có tiến bộ như luyện ngón ko. Thank các bạn rất nhiều

4.   #13
    Keyboardist Đồng vn.traan's Avatar
    Đang ở
    ha noi
    Thanks
    109

Trích dẫn Gửi bởi khanh8x1411 Xem bài viết
    Các bạn cho mình hỏi: mình rất thích chơi piano nhưg tay nghề còn yếu lắm, có time mình luyện ngón như các bạn đã huớng dẫn, download tài liệu cũng nhìu nhưng mình thấy nãn với việc luyện ngón quá. Mình thích tập các tác phẩm piano hơn, mình cảm thấy diều đó ko nhàm chán như luyện ngón

Mình hỏi các bạn là thay vì luyện ngón, mình tập tác phẩm piano thì ngón đàn mình có tiến bộ như luyện ngón ko. Thank các bạn rất nhiều
    Nếu lười luyện ngón thì trước khi chơi 1 bản nhạc nào đấy thì luyện ngón cho rão cái tay ra đã rồi hãy chơi, nên tìm sheet có ghi số ngón mà tác giả đã sắp thì tập ko bị sai ngón

5.   #14
    Đang ở
    Thị Xã Tây Ninh
    Thanks
    831

Trước khi lên tập bài piano mình cũng có chạy qua vài bài luyện ngón dễ dễ, cảm giác tay cũng nhảu rồi mới vào tập bài chính, như vậy xét ra mình chỉ cần cho tay mình có cảm giác nhẹ nhàng ko bị gò bó và gượng thôi hả bạn. Thank bạn rất nhiều

6.   #15
    Keyboardist Kim Cương Cuong_Yamaha's Avatar
    Đang ở
    Gia Lộc - Hải Dương
    Thanks
    4.910

Trích dẫn Gửi bởi khanh8x1411 Xem bài viết
    Trước khi lên tập bài piano mình cũng có chạy qua vài bài luyện ngón dễ dễ, cảm giác tay cũng nhảu rồi mới vào tập bài chính, như vậy xét ra mình chỉ cần cho tay mình có cảm giác nhẹ nhàng ko bị gò bó và gượng thôi hả bạn. Thank bạn rất nhiều
    Một lời khuyên cho bạn nhé, Người nhạc sĩ qua nhiều năm kinh nghiệm mới viết được ra những bài luyện ngón, đặc biệt là Thầy Lê Vũ, đã có rất nhiều cuốn sách luyện ngón đảm bảo hiệu quả cho người tập, luyện ngón theo bạn là rất nhàm chán nhưng nó lại mang lại cho bạn hơn những gì bạn mong muốn, với mình thì luyện ngón là trong những bài học bắt buộc cho tất cả những ai muốn học Đàn, kể cả key cũng như guita. bạn chỉ chạy đi chạy lại mấy câu mà bạn đã bảo là tay đánh rể hơn thì chắc chắn khi bạn tập ngón sẽ còn tốt hơn thế nhiêu, qua nhiều năm kinh nghiệm, mình khuyên bạn hãy cố gắng luyện ngón mỗi khi ngồi vào đàn tập, sau khi luyện hết một lần các bài luyện ngón đã học bạn hãy vào tập bài mới hoặc piano. Luyện ngón chính là để thử sự kiên nhẫn của mỗi người khi học đàn và cũng là bước phát triển quan trọng trong việc học organ, thân./.
    "Mình vì mọi người - Mọi người vì mình"
    Cuong_Yamaha - -- Bạn cần đăng nhập để xem được link -- [Đăng ký thành viên].
    Hãy bấm nút " Thanks" thay cho lời cám ơn!

7.   #16
    Đang ở
    Thị Xã Tây Ninh
    Thanks
    831

Trích dẫn Gửi bởi Việt Cường_Yamaha Xem bài viết
    Một lời khuyên cho bạn nhé, Người nhạc sĩ qua nhiều năm kinh nghiệm mới viết được ra những bài luyện ngón, đặc biệt là Thầy Lê Vũ, đã có rất nhiều cuốn sách luyện ngón đảm bảo hiệu quả cho người tập, luyện ngón theo bạn là rất nhàm chán nhưng nó lại mang lại cho bạn hơn những gì bạn mong muốn, với mình thì luyện ngón là trong những bài học bắt buộc cho tất cả những ai muốn học Đàn, kể cả key cũng như guita. bạn chỉ chạy đi chạy lại mấy câu mà bạn đã bảo là tay đánh rể hơn thì chắc chắn khi bạn tập ngón sẽ còn tốt hơn thế nhiêu, qua nhiều năm kinh nghiệm, mình khuyên bạn hãy cố gắng luyện ngón mỗi khi ngồi vào đàn tập, sau khi luyện hết một lần các bài luyện ngón đã học bạn hãy vào tập bài mới hoặc piano. Luyện ngón chính là để thử sự kiên nhẫn của mỗi người khi học đàn và cũng là bước phát triển quan trọng trong việc học organ, thân./.
    Hihi cám ơn bác Cường rất là nhiều, chắc e phải qua lại những tháng ngày gian khổ luyện ngón quá . Hùi lúc mới học chơi piano em luyện hết quyển sách motherse luôn rùi, khoảng nửa năm nay em ko tập lại mà chỉ tập các bài luyện ngón đầu tiên của quyển Hanon kết hợp với tập các sheet piano đơn giản. Trước khi lên đàn em có chạy ngón khoảng 5 phút cho tay có cảm giác thôi.
    Nghe bác nói thế chắc em phải xào hết quyển Hanon quá hjhjjj

Bác Cường cho em hỏi là, em không có đàn piano, vì vậy em chỉ luyện tập trên phím đàn organ thôi. Như vậy có hiệu quả nhiều ko và có nên tiếp tục ko hay bắt buộc phải tậu cây piano thiệt
    Lần sửa cuối bởi xoettruong, ngày 08-09-2011 lúc 11:38 PM. Lý do: Gộp bài

8.   #17
    Keyboardist Vàng Roland TL's Avatar
    Đang ở
    BC
    Thanks
    1.279

Mặc định Xin Bí kiếp luyện piano

Các bác ơi ,có quyển bí kiếp nào đển luyện piano dễ hiểu không các bác.xin truyền lại cho em với .em cảm ơn rất nhiều.

VKB Team : Bạn cố gắng tìm kĩ 1 tí , forum đã có rất nhiều topic , VD ở topic này

9.   #18
    Keyboardist Đồng ngocthachkg's Avatar
    Đang ở
    TP HCM CITY
    Thanks
    67

TẶNG CÁC BẠN BỘ SƯU TẦM CỦA MÌNH. THÍCH THÌ DOWNLOAD EM CŨNG SƯU TẦM TRÊN MẠNG THÔI
    CÁI LINK NÀY LÀ EM TỰ UP LÊN CÓ 102. THẤY BÀ CON YÊU CẦU NÊN SHARE CHO BÀ CON. AI COPY THÌ NHỚ ĐỂ NGUYÊN LINK GỐC NHA, TÔN TRỌNG MÌNH CHÚT. THANKS
    HANON
    EBOOK: -- Bạn cần đăng nhập để xem được link -- [Đăng ký thành viên] (cái này ko đầy đủ 60 bài, các cậu thích thì đi mua thẳng 1 cuốn về rồi học)
    VIDEO LEARN: -- Bạn cần đăng nhập để xem được link -- [Đăng ký thành viên] (đầy đủ full 60 bài)
    METHODE ROESE
    EBOOK: -- Bạn cần đăng nhập để xem được link -- [Đăng ký thành viên] (đầy đủ lun)
    VIDEO: -- Bạn cần đăng nhập để xem được link -- [Đăng ký thành viên] (gồm 74clip mình sưu tầm bên hocnhac.net)
    The Virtuoso Pianist
    -- Bạn cần đăng nhập để xem được link -- [Đăng ký thành viên]
    CHƯƠNG TRÌNH NỐI FILE:
    Dowload : -- Bạn cần đăng nhập để xem được link -- [Đăng ký thành viên]
    PASS nối file là: linkinbear
    Ai ko làm dc thì cứ pm mình qua nick Yahoo ngocthachkeyboard mình sẽ hỗ trợ.
    Lần sửa cuối bởi ngocthachkg, ngày 01-12-2011 lúc 06:08 PM.

YAMAHA PSR 710

10.   #19
    Keyboardist Bạc binhkthp's Avatar
    Đang ở
    hải phòng
    Thanks
    2.234

Trích dẫn Gửi bởi ngocthachkg Xem bài viết
    VIDEO: -- Bạn cần đăng nhập để xem được link -- [Đăng ký thành viên] (gồm 74clip mình sưu tầm bên hocnhac.net)
    trợ.
    Cho mình hỏi sao cái link này có 3 file __f thì biết down file nào hả bạn

11.   #20
    Keyboardist Kim Cương xoettruong's Avatar
    Đang ở
    LT1014
    Thanks
    3.941

Trích dẫn Gửi bởi binhkthp Xem bài viết
    Cho mình hỏi sao cái link này có 3 file __f thì biết down file nào hả bạn
    Anh download tất cả số đó về, nhớ phải đầy đủ anh nhé, sau đó dùng phần mềm "nối" lại và giải nén ra là ok thôi anh Bình.
    Chúc anh thành công
    Phần mềm nối anh có thể download ở đây
    File đính kèm File đính kèm
    Em ra đi để lại một khoảng trống
    Khoảng trống sâu thẳm lúc nào đầy đây

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 ... CuốiCuối