Ads: 0122 851 8511
Trang 1 của 5 1 2 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 43

Chủ đề: Phần mềm đọc midi làm từ đàn Yamaha trên máy tính

1.   #1
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    50

Mặc định Phần mềm đọc midi làm từ đàn Yamaha trên máy tính

Có phần mềm tương đối hữu dụng,các Bác nên xem qua:
    -- Bạn cần đăng nhập để xem được link -- [Đăng ký thành viên]
    Chương trình này sẽ cài đặt driver của Yamaha XG50 để tạo ra một soundcard ảo.
    Đây là serial của nó:
    G5AP77777013

2.   #2
    Keyboardist Đồng key_chick's Avatar
    Đang ở
    TT Tiên Lãng - Hải Phòng
    Thanks
    189

Mặc định Phần mềm đọc midi làm từ đàn Yamaha trên máy tính

Phần mềm hỗ trợ cho việc chạy midi trên máy tính, phần mềm này hay ở chỗ nó có thể chỉnh midi như là trên đàn một cách đơn giản (tức là mixer, căn volume từng track, đổi tiếng track, transpose, tempo) được phát hành bời Yamaha. Nó rất tốt cho những ai muốn duyệt midi trên máy tính, nhất là những bạn dùng đàn làm nhạc (track 9 hoặc các track đánh tiếng trống ngoài track 10 phát âm thanh chuẩn đét đẹt). Dành cho newbie thôi nhé, các pro thì em miễn ý kiến.

Download here

3.   #3
    Keyboardist Kim Cương VietKeyboard's Avatar
    Thanks
    1.618

Thấy hai bài của bạn longyamaha và chick giống nhau nên tôi gộp làm 1, giá mà các bạn khi đăng phần mềm cho một ít giới thiệu một chút thì hiệu quả hơn, chứ viết như yamaha thì người đọc trông đã thấy nản không muốn dùng thử rồi.

4.   #4
    Keyboardist mới levanthuong's Avatar
    Thanks
    714

các anh ôi em doaw về mà chưa biết dùng thế nào cả các anh hướng dẩn em với

5.   #5
    Keyboardist Đồng lazycattom's Avatar
    Đang ở
    Long Khánh - Đồng Nai
    Thanks
    615

Trích dẫn Gửi bởi longyamaha Xem bài viết
    Có phần mềm tương đối hữu dụng,các Bác nên xem qua:
    Chương trình này sẽ cài đặt driver của Yamaha XG50 để tạo ra một soundcard ảo.
    Đây là serial của nó:
    G5AP77777013
    Phầm mềm này cho âm thanh rất Ok đó Bác .Nhưng Bác giới thiệu thêm về tính năng và ừng dụng của nó cho anh em biết đi .
    Sơ bộ Cat biết là .Nếu mình dùng phần mềm này mở 1 bản nhạc midi .Thì chất lượng âm thanh của nó tự như mình mở ở trên đàn ya XG50 vậy .có đúng không bác ?

Ae ai sài phần mềm này thì muốn mở nhạc midi trong máy tính , thì chọn vào cái biểu tượng Folder có cái nốt nhạc (Select play list ).Xong tìm cái dòng Media File >> tìm đến thư mục chứa các file nhạc .Nó sẽ tự add vào trong list .Nó sẽ mở luôn cả các file .mpg nữa ..

Có cái này thì nghe midi chất lượng hơn hẳn đó các bác ( cũng đáng sài lắm, Bác nào hay nghe nhạc midi trên máy tính thì ko nên thiếu ) .!Và có cả 1 cái dàn Equalizer đủ 16 track để điều chỉnh cho từng track mỗi loại nhạc cụ , có thể đổi tiếng đàn theo ý riêng, và một số tính năng + hiệu hứng âm thâm rất khá Các Bác tự tìm nhá .Mỗi cái tội là giao diện bọt bèo quá ...^J^
    Lần sửa cuối bởi lazycattom, ngày 16-11-2009 lúc 12:04 PM.
    Không cần mình đẹp trai
    Chỉ cần trai khác xấu hơn mình

6.   #6
    Keyboardist Kim Cương VietKeyboard's Avatar
    Thanks
    1.618

Tính năng của phần mềm này có gì đâu, cài đặt bình thướng, sau đó khi ta mở file midi thì chương trình sẽ chạy file midi đó, có một số tính năng cơ bản mà có thể can thiệp vào midi file đó là transpose, thay đổi pan, volume, đổi tiếng của track có thao tác tương tự như ở trên đàn, nghĩa là bấm vào hình nhạc cụ để đổi tiếng, bấm transpose để transpose...
    @levanthuong: Phần mềm này là môt player rất trực quan, bạn nên tự tìm hiểu vì nó quá đơn giản, không thể nào mà viết hướng dẫn cho những phần mềm nhỏ như thế này được.
    @lazycatom: Keychick đã viết những ứng dụng cơ bản của phần mềm rồi đó.

7.   #7
    Keyboardist mới hanhphuc68's Avatar
    Thanks
    287

các giúp mình voi! mình down phần mềm các bạn nói ở trên rồi, nhưng sao giải nén không được. Nó lên cái bảng gì đó minh không biết.

8.   #8
    Keyboardist Đồng lazycattom's Avatar
    Đang ở
    Long Khánh - Đồng Nai
    Thanks
    615

Trích dẫn Gửi bởi hanhphuc68 Xem bài viết
    các giúp mình voi! mình down phần mềm các bạn nói ở trên rồi, nhưng sao giải nén không được. Nó lên cái bảng gì đó minh không biết.
    Phần mềm của bác Chik thì Cat không rõ .Nhưng phần mềm bác Longyamaha gửi Thì Cat mới dow hồi sáng .giải nén bình thường .Seria cũng chính xác luôn .
    Nếu là phần mềm Bác yamaha gửi mà bạn không giải nén được thì tức là máy bạn có vấn đề .hoặc khi dow file bị lỗi .Bạn thử đem qua máy khác giải nén xem sao .
    Không cần mình đẹp trai
    Chỉ cần trai khác xấu hơn mình

9.   #9
    Keyboardist mới madunghdbk's Avatar
    Thanks
    98

Mình vào trang của yamha rồi nhưng chẳng thấy nút dow nào cả có bác nào biét chỉ dùm em với.

10.   #10
    Keyboardist mới madunghdbk's Avatar
    Thanks
    98

Trích dẫn Gửi bởi lazycattom Xem bài viết
    Phần mềm của bác Chik thì Cat không rõ .Nhưng phần mềm bác Longyamaha gửi Thì Cat mới dow hồi sáng .giải nén bình thường .Seria cũng chính xác luôn .
    Nếu là phần mềm Bác yamaha gửi mà bạn không giải nén được thì tức là máy bạn có vấn đề .hoặc khi dow file bị lỗi .Bạn thử đem qua máy khác giải nén xem sao .
    Bác nào chi dùm em cách dow với, em vào trang đó rồi nhưng không thấy gì cả>

Trang 1 của 5 1 2 ... CuốiCuối